Đoản khúc cuộc đời

Các chỉ báo Nam đã chia sẻ liên quan vấn đề xác định xu hướng, mục tiêu. Vấn đề còn lại là xem xét tổng thể FA, TA. Vùng vàng/ đỏ FA đánh sóng sẽ rủi ro hơn, ngược lại vùng an toàn đánh thoải mái không sợ chết và cũng là vùng tính toán cầm dài. Vấn đề lướt sóng T+ thì không được bắt đáy mà phải đợi xác suất đảo chiều cao hoặc đảo chiều mới vào (thường xem hai khung giờ 1h-4h), tuân thủ kỷ luật. Khi dùng phương pháp khác mới dùng đến bắt đáy. Một vấn đề nữa là vốn, cách đi vốn, Nam cũng đã chia sẻ, Nam không ngồi tìm lại nhiều lần mỗi khi có người hỏi được, bản thân mỗi người tự tìm kiếm nếu thật sự muốn tham khảo. Ở topic này cơ bản đủ.

14 Likes

Anh Nam cho xin nhận xét về DIG nhé

2 Likes

Mình muốn xin hình biểu đồ bạn ạ.

1 Likes

Bác chủ ơi, bác có script nào về tín hiệu mua bán không ạ?

2 Likes

Vùng vàng/ đỏ FA đánh sóng sẽ rủi ro hơn, ý anh nói trên chart nào ạ, tks anh

1 Likes

Em tham khảo cái này. Sóng V thường chạm trendline trên là đảo chiều. Còn thực tế tùy theo tình hình, nó đã rơi vào vùng rui ro cao.

2 Likes

PE index, khi vượt qua 17.3 là vùng đỏ. Giá trị trung bình nhiều năm là 14.3, độ lệch chuẩn 3. Sóng sẽ lượn trên dưới giá trị trung bình.

6 Likes

Trong cái combine mới chia sẻ thì đã có điểm vào, cắt lên đổi màu sang xanh là điểm đảo chiều, ngược lại cắt xuống đổi màu sang đỏ. Khi đó xem xét các chỉ báo, khung giờ để quyết định. Dưới là bản Script mua bán dựa trên Hull, tính toán điểm dừng, điểm vào, điểm chốt (hai cách tính). Ngoài ra có Supertrend (khung hiện tại và cao hơn), Zigzag (hành động giá). Vào phần cài đặt để điều chỉnh, ẩn hiển, chọn cách tính.

https://www.mediafire.com/file/6dgacrod1g74i1x/Hull_buy_sell_signal.txt/file

16 Likes

Em cảm ơn ạ! Bác hướng dẫn thêm cho em được không ạ, em chưa hiểu kỹ lắm ạ.

1 Likes

cảm ơn a bạch nam nhiều

3 Likes

Cài đặt để in tín hiệu B/S
image

Cài đặt để hiện Supertrend khung thời gian cao hơn, tự động hoặc do mình đặt. Muốn hiện supertrend khung hiện tại thì vào script để xóa lệnh không in (,Display=Display.none).
image

Ẩn, hiện tự động tính mục tiêu, điểm dừng, điểm vào theo từng phương pháp, còn việc vào lệnh hay không thì xem xét:

Phần cuối là ẩn hiện Zigzag và nhãn. Mục đích là hỗ trợ xem hành động giá, sóng Elliott. Độ dài khác nhau để đánh giá sóng to, nhỏ.

Xem kết hợp cùng với Combine, forecast channel,…

Phương pháp tính 1: Tính trung bình

Phương pháp tính 2: Dựa trên High/Low.

4 Likes

Ví dụ cách phát triển sóng dựa trên zigzag length. Cấp độ nhỏ nhất cài length 3-5, sau đó là 9-11, lớn nhất là 25-34. Dùng fibo và volume profile kiểm tra và kết luận sóng.

5 Likes

Cảm ơn anh rất nhiều

1 Likes

e định mua mới pvs giá này đc k a bạch nam

3 Likes

Không nên. Nó đã ở vùng rủi ro cao và đã phản ánh giá trước rất xa, có biến gì đó có thể rơi nhanh, không kịp phản ứng. Khung ngày đã vào vùng quá mua cực mạnh là điểm cực dễ dàng đảo chiều.

Sự tương đồng khung tuần:

Sự tương đồng khung ngày:

5 Likes

e cảm ơn ạ

2 Likes

anh Nam cho em xin chart TLG nhé ạ. em cám ơn anh

2 Likes

Mình tạo chỉ được 1 pine editor hay tạo nhiều cái cũng được. nhờ bác chỉ giáo cảm ơn

2 Likes

Anh Nam cho hỏi, Biểu tượng tam giác: Xanh, đỏ, tím là xuất hiện tín hiệu đảo chiều đúng không Anh?

1 Likes

Dưới 32k là rất rẻ, dưới 42k là rẻ. Nghiên cứu đánh giá thêm nội tại để có kế hoạch.

1 Likes