Đoản khúc cuộc đời

E cảm ơn bác nhiều

1 Likes

Em tham khảo cái này.

3 Likes

Em đang hiểu ý anh nói về cách làm du lịch của nước ta, e thấy chưa tốt. Nay SKG trần với vol khá mạnh rồi, hy vọng sắp tới tăng về 20 ạ, hihiii

2 Likes

Em cảm ơn anh

2 Likes

Thank Anh

2 Likes

chúc mừng anh chờ đợi lâu sắp có thành quả ;))

1 Likes

Em tìm hiểu trong script đoạn này nhưng em không hiểu tác dụng đường ema lắm ạ. Tại sao bác ẩn đi ạ? Bác có thể giải thích thêm được không ạ?

2 Likes

Vhm có gì cập nhật mới k @bach_nam ơi?

Nếu hiện đầy đủ thì nó sẽ như thế này. Khi đó giao diện sẽ như mớ hỗn độn.

Tác dụng thì nói Nam nói rồi, ngoài ra có thể hiện đường EMA mà không hiện mầu để xem sự giao cắt EMA13 (10) với EMA21 (20), nó có tác dụng nữa là đánh nhịp pullback.
Trong Script, xóa “, display=display.none” thì nó sẽ hiện như hình bên trên.

Ví dụ Bull-Pullback và Bear-Pullback, cơ sở là đường EMA 10-20-50. Khi lên hay xuống nhịp chỉnh/hồi không cắt xuống EMA50, chạm hoặc cắt EMA20 sau đó vượt hoặc phá xuống EMA20 thì xem xét vào lệnh đánh nhịp pullback. Nói chung cho cả hai trường hợp, minh họa bằng hình sau, chú ý xem khối lượng và trend khác để quyết định, nâng cao hiệu quả đánh pullback.

5 Likes

Nhờ bác nam xem qua cii và vnm

1 Likes

VNM tham khảo nhận định này, nó dao động trong biên 57-82k. Breakup thì cần thêm thời gian để xem xét.

CII thì đi nhịp đen, quan sát nhịp chỉnh nếu xảy ra (khu 17k.

3 Likes

Nó đang đi ngang tích lũy. Anh nhìn xem, chưa có gì thay đổi.

3 Likes

Cảm ơn Nam nhiều.

Em chào sư huynh của @Nham_doanh_doanh
Tặng anh bài thơ gọi là ra mắt sư huynh nhé

Tháng tư về cơn gió nhẹ liêu xiêu
Ve vuốt nỗi buồn trên những đóa hoa loa kèn trắng muốt
Ai xoa dịu dùm em vết thương còn xây xước
Hay lạnh lùng ném vào sự dửng dưng?
(St)

2 Likes

Hiện thực hoá giao diện và cơ bản dễ nhìn hơn khi đánh sóng ngắn phải không anh?

4 Likes

anh Nam ơi anh cho em xin nhận định về EIB với ạ

3 Likes

Em tham khảo cái này. Dưới 15k bắt đầu cầm dài được.

3 Likes

Sóng nào cũng dùng được, sử dụng được hay không lại ở người sử dụng. Ở lớp học, giáo viên buồn nhất là học trò không có gì để hỏi, phản hồi.

8 Likes

@Bach_nam vâng. để e canh nhặt dần ạ. e mới mua 1 ít giá hơi cao. e cảm ơn anh :rose:

AAA đang giao dịch dưới mức Book Value quá a. Đợi về vùng 9 e mua ít cất tủ