Đoản khúc cuộc đời

Vâng. để em cố gắng thêm chứ không theo kịp anh với mọi người ;)). Cảm ơn anh đã chia sẻ ạ.

2 Likes

Cần gì phải theo ai hả em? Em hiểu nguyên lý cốt lõi và cứ từ từ tiến như xe lu cho chắc, cho bền em à. Đầu tư là quá trình dài, không ăn sổi như lướt sóng.

5 Likes

Vâng. Tại em ko có nhiều thời gian để nghiên cứu, chậm hiểu nên nhiều khi cũng sốt ruột, tự áp lực bản thân anh ạ. ;(

1 Likes

Việc gì phải sốt ruột? Điềm tĩnh là yếu tố tâm lý cốt lõi trong mọi việc, mọi tình huống.

8 Likes

em nghe anh chỉ bảo ạ. Chắc tại cái nết hay nóng vội từ bé, mãi chưa sửa được ạ. :laughing:

1 Likes

Em xin chân thành cảm ơn bác! Em xin hỏi chỗ tô màu bar và dấu chấm đỏ, xanh ạ?

1 Likes

Màu nến: Đỏ là EMA13 cắt xuống cả ba, đen là EMA13 giữa các EMA còn lại, xanh là EMA13 cắt lên cả ba. Dấu chấm đỏ trên nến là Đỏ ở chỗ vừa giải thích cùng với RSI, Stoch dưới 50. Ngược lại, dấu chấm xanh là EMA xanh và RSI, Stoch trên 50. Kết hợp Volume và chỉ báo màu Willy để gia tăng tỉ trọng hoặc có thể xem xét vào mới. Điều chỉnh EMA như hình dưới tùy theo kinh nghiệm.
image

4 Likes

a cho e xin nhận định về drc ạ.e cảm ơn

Nên chờ đợi thì tốt hơn. Dưới 24k có thể quan sát cầm dài, đánh sóng quan sát khu 29k. Tham khảo nhận định cũ.

4 Likes

Hay qua a

1 Likes

hoa đẹp

1 Likes

Em cảm ơn anh đã chia sẽ

1 Likes

Anh xem giúp HHV.

2 Likes

cho mình hỏi ngu chút code này dùng cho tradingview phải không bác. tks

1 Likes

bác tìm lại comment cũ trong topic anh Nam đã chia sẻ cách cài code đó ạ

2 Likes

Nhờ bác xem giúp e con DDV ạ

1 Likes

Nó đang ở chỗ đánh dấu đỏ bản vẽ cũ.

Bổ sung một chút bản vẽ mới.

2 Likes

Cơ bản đã đạt mục tiêu nên chờ đợi đánh sóng hoặc cầm dài khi quan sát các mốc.
Nhận xét cũ:

Bản vẽ mới:

3 Likes

Tạo nick free ở Tradingview.com hoặc dùng bản có phí nếu đánh Realtime (phí Tradingview và phí mua sàn Hose/HNX, thành viên tối thiểu thì mất khoảng 300 đô/năm cho các loại phí). Cài script thì tham khảo ở comment này, nó thay đổi chút nhưng cơ bản các chức năng vẫn như vậy.
Đoản khúc cuộc đời - #2335 bởi Bach_nam

6 Likes

em chào anh Nam, nhờ anh xem giúp em MBB với ạ

2 Likes