Đoản khúc cuộc đời

Em cũng nghĩ nếu VNI xác nhận nhịp tăng tiếp cần vượt lại vùng đâu đó 1066-1070. Còn hiện tại chưa rõ ràng nên kiên nhẫn đứng ngoài quan sát

2 Likes

Hi a, cho e hỏi a nghiên cứu price action của tác giả nào a nhỉ :smiley: tks a

2 Likes

Tác giả Lance Beggs

4 Likes

Đà tăng bắt đầu đuối dần

3 Likes

anh ơi, VGC lủng 35 rồi :D. anh gợi ý cho e kế hoạch gom thằng này với ạ. hihi

3 Likes

Dựa trên vùng anh khoanh để chia ra gom nếu không theo dõi được thì có thể lập kế hoạch như bảng dưới, còn nếu theo dõi được thì về khu vực gom được thì canh Stochastic khung Day, H4, H1 để gom, cứ mỗi khi nó về 0 thì mua một mẻ dựa trên khung Day, khung H1, H4 xem để chọn thời điểm giá tốt nhất cho khung Day.

18 Likes

Hay quá, rất hữu ích, cảm ơn Nam.

5 Likes

Anh Nam ơi, CSC vùng này e bắt đầu gom được rồi anh nhỉ

3 Likes

Bạn muốn gom, bạn phải nghiên cứu doanh nghiệp kỹ đã để xem xét những rủi ro và cơ hội. Thị trường vẫn lình xình và chưa rõ, nếu nghiên cứu kỹ rồi thì có thể chia nhỏ ra gom và tuân thủ theo nguyên tắc kế hoạch, vì những đoạn bulltrap, beartrap không lường được hết. Tích cực thì nó chỉnh về khu 30 và lên sóng tiếp nhưng chưa chắc chắn được, nếu nội tại duy trì tốt thì giá dưới 30k bắt đầu rẻ và gom được.

6 Likes

Dạ vâng anh. Em cảm ơn ạ

3 Likes

Nhờ bác Nam tư vấn giúp em con HSG ạ

3 Likes

Anh @Bach_nam xem giúp em con EVS với a

3 Likes

Nó đang có tín hiệu bán rồi, quan sát không thủng mốc anh đánh dấu thì có thể lên sóng tiếp, theo dõi cả thị trường và HPG nữa. Xác suất về khu 9-10 đang là 51%.

7 Likes

Giai đoạn này nên chọn mã cẩn thận nếu tham gia, chứng khoán nhạy với thị trường, EVS lại mới và bên HNX biên rộng, chưa có gì nhiều để đánh giá, xác suất đi xuống đang cao như bản vẽ.

4 Likes

Gex em thấy mốc 17 khó phá nên e chốt lâu rồi anh

2 Likes

Chúc mừng em chốt được giá tốt. Cơ hội còn nhiều, không sợ, giai đoạn này cứ bảo toàn vốn lãi đã.

5 Likes

Em thì đảo qua pvd a ạ em thấy có vẻ nó đang có dòng tiền nhóm P. Hàng em sẵn t0 rồi nên ổn

2 Likes

Đánh nó thì cẩn thận, dầu khí thì sớm muộn cũng reset, dòng dầu chưa tạo đáy được đâu.

4 Likes

Dạ anh . Em vẫn quản trị rủi ro . Cơ bản em thấy kết thúc sóng hồi rồi a ạ dòng tiền phân hoá ra rồi. Target pvd là bao nhiêu a

5 Likes

Em cám ơn a

3 Likes