Đoản khúc cuộc đời

Nhờ bác Nam tư vấn giúp em con HSG ạ

3 Likes

Anh @Bach_nam xem giúp em con EVS với a

3 Likes

Nó đang có tín hiệu bán rồi, quan sát không thủng mốc anh đánh dấu thì có thể lên sóng tiếp, theo dõi cả thị trường và HPG nữa. Xác suất về khu 9-10 đang là 51%.

7 Likes

Giai đoạn này nên chọn mã cẩn thận nếu tham gia, chứng khoán nhạy với thị trường, EVS lại mới và bên HNX biên rộng, chưa có gì nhiều để đánh giá, xác suất đi xuống đang cao như bản vẽ.

4 Likes

Gex em thấy mốc 17 khó phá nên e chốt lâu rồi anh

2 Likes

Chúc mừng em chốt được giá tốt. Cơ hội còn nhiều, không sợ, giai đoạn này cứ bảo toàn vốn lãi đã.

5 Likes

Em thì đảo qua pvd a ạ em thấy có vẻ nó đang có dòng tiền nhóm P. Hàng em sẵn t0 rồi nên ổn

2 Likes

Đánh nó thì cẩn thận, dầu khí thì sớm muộn cũng reset, dòng dầu chưa tạo đáy được đâu.

4 Likes

Dạ anh . Em vẫn quản trị rủi ro . Cơ bản em thấy kết thúc sóng hồi rồi a ạ dòng tiền phân hoá ra rồi. Target pvd là bao nhiêu a

5 Likes

Em cám ơn a

3 Likes

Nó di chuyển hơi chậm nên mục tiêu gần là 18-19 đã gầm chạm đỉnh trend, mục tiêu ở trên 20.5-21k(23.7) khả năng hơi khó đạt được.

5 Likes

Dầu đang tạo đáy đi lên a ạ e nghĩ nó sẽ lên theo a nhỉ

2 Likes

Dxg sao anh ơi

1 Likes

Lái quốc gia họ có tools, họ chạy không đồng nhất với giá dầu đâu, có lúc chậm nhịp, có lúc sớm nhịp hơn. Quan sát ở trend cản xem sao, đôi khi fakeout nếu break trend. Nếu em xem khung H1, H4 thì nó đang có tín hiệu xấu đó. Khung ngày thì có tín hiệu bán rồi nhưng chưa mạnh thôi, MACD histogram suy giảm.

9 Likes

Nó đang có tín hiệu xấu, mô hình hai đỉnh và target ở dưới. Quan sát thôi chứ không nên vào.

8 Likes

Em cũng thấy điều đó chắc có lẻ em cũng nên hạ bớt

3 Likes

Mình gom dòng pvd cũng lâu rồi đang hold kha khá giá 15 chưa chốt cũng hy vọng nó lên 18-20 để giải ngân cầm tiền chờ thời

3 Likes

Dạ a nam cho e hỏi mã kbc đợt này có thể tăng mạnh vượt cái đợt hồi lên 23.x trước của nó ko ạ. E đang cầm hold kha khá kbc ở vùng 15 và muốn gia tăng thêm cầm dài hạn ạ. E cám ơn a nhiều

5 Likes

Hàng tâm đen mafia lắm

3 Likes

Vâng bác vì e đang cầm nền cũng ổn đợt nó lên 23.x e chốt bớt 30% rồi nên đợt này tính gia tăng tí xem như nào

1 Likes