Đoản khúc cuộc đời

Nam xem qua báo cáo thì chắc có dự án dần hoàn thiện, hai dự án lớn đã tăng số tiền gấp đôi so với đầu năm nên chắc cũng dần hoàn thành. Như vậy tính toán sóng hoàn toàn phù hợp, năm sau sẽ bắt đầu tăng trưởng trở lại. Nguyên liệu đầu vào đang giảm, trong khi đó đầu ra tăng, chỉ khó khăn ở sự cạnh tranh. Có tiền thì chờ trung bình sau thôi. Tạm thời ăn cổ tức tiền ít và chịu thiệt thòi đã.

4 Likes

HPG: Vùng gom có vẻ qua, nhưng chờ đợi vẫn có thể có giá rẻ hơn.

CTG đã post bên trên

DGC: Đầu cơ theo sóng thôi, nó đang ở giai đoạn tăng trưởng cao về sản lượng và giá đầu ra, quặng dần cũng sẽ cạn, nó cũng đã tăng vốn nhiều…nên chờ cho chế độ dài hạn, về sóng thì nó có thể xác định xong nhịp C.

PVS: Dầu sẽ có dịp reset, chờ đợi tiếp hoặc nó về khu 10-12 thì gom dần, bạn quan sát từng bậc thang lên từ đáy, tăng khoảng 2 giá 1 lần reset

7 Likes

Bác nhận xét về kỹ thuật trading của Ceo và Hdc xem thế nào ạ

2 Likes

Cảm ơn Nam, mình chờ VNI retest or giảm hẳn về vùng 740-840 như Nam nhận định mới gom tích sản.

3 Likes

Bạn tìm HDC bên trên. CEO thì mình chuẩn bị ra ngoài chưa xem lại được.

6 Likes

Khi xác định sóng tăng thì đã qua khá xa, lúc đó đánh thì an toàn. Nay suýt chạm cạnh trên rồi còn gì.

5 Likes

tín hiệu IDC vậy có gọi là vào nhịp hồi ko anh Nam

4 Likes

Mình có thấy nên sáng nay có vào mua 1 tí teo để test cảm giác. Hôm qua mình vừa mới chốt lỗ trả hết margin chỉ còn mỗi cái nịt, h phải đi gom thóc đã :sweat_smile:

3 Likes

A Nam xem giúp e còn tch với ạ. Em cảm ơn anh!

2 Likes

Đồng cảnh ngộ với bạn

4 Likes

minh luon nghi nhung gi ban ay lam la dung. keep up the good work. It bring peace to your heart.

3 Likes

Mới là tín hiệu tích cực để đảo chiều, tạo đáy thì cần test lại và có tín hiệu để vào nhịp hồi.

5 Likes

CEO có tích cực như lần trước thôi, nếu nay không bắt được thì chờ test xem có bị breakdown không? Đọc qua báo cáo tài chính của nó cũng có vài điều bất lợi nhưng kết quả đang duy trì tốt ở năm nay. Nếu đóng dưới 8.1k có các mục tiêu bên dưới. Hồi được thì quan sát 10, 12. Dài hạn thì phải quan sát xem nó có xuống sâu không để quan sát mục tiêu như hình và khu đáy dài hạn 5.

7 Likes

Đúng là anh hành con bà hạ. Đi sóng có thể nói là đủ rồi, không biết anh hành hạ theo module này không, cơ bản có thể cầm dài hạn khu này.

8 Likes

Con DIG theo anh liệu có test về vùng 6-8k nữa không, hay đóng đáy 9.4k rồi

3 Likes

Em cảm ơn anh!

2 Likes

Nó chưa kết đáy nên vẫn có khả năng, kể cả khi kết đáy, việc nó tích lũy cho chu kỳ mới vẫn có việc xuyên đáy nhưng không mạnh trừ khi có sự việc xấu với doanh nghiệp hay ngành xảy ra tiếp. Hãy xem vùng đánh dấu cho việc chỉnh và tích lũy

6 Likes

Lâu lắm em mới vào F, downtrend giống như một bữa tiệc tàn, ai cũng rã rời. Nay vào lại gặp pic a Nam, lại vào tìm chỗ trú ẩn ,<3

4 Likes

A Nam xem giúp em con KBC với ạ. Em cảm ơn anh. Chúc anh luôn sức khoẻ

2 Likes

Nó đã tạo đáy để hồi, mục tiêu 1 là 17-18, mục tiêu 2 là 20-22, dài hạn thì tham khảo bên dưới, khu 12 quan sát để có kế hoạch. Vừa xong cũng gần chạm cạnh trên để hồi.

7 Likes