Đoản khúc cuộc đời

Thị trường đang không có sóng nhân đạo, đi thẳng về mục tiêu chỉnh luôn, ai an toàn thì chờ hẳn sóng tăng, còn nếu gom thì quan sát vùng chỉnh 740-840, sắp đạt cạnh trên của mục tiêu

18 Likes

Timing đi hơi nhanh anh Nam nhỉ!

2 Likes

Cảm ơn bạn!

2 Likes

Phái sinh trần, bao nhà đầu tư short ra đê

12 Likes

Chuyện gì vừa xảy ra vậy các bác? Em quay qua quay mất một lúc mới nhìn bảng lại cứ tưởng mình mới bị chứng loạn thị, mù màu

4 Likes

Call short

7 Likes

Hy vọng có nhịp hồi từ đây k a Nam

2 Likes

Nếu hồi được nó phải có test mới bền, chỉ đang có chút tích cực về tín hiệu đảo chiều.

9 Likes

Thank bác, có khi nào chỉ là một cú nảy nữa không bác?

3 Likes

Thế nên chiến lược áp dụng mới quan trọng ở thời điểm này, chỉ phù hợp với người cầm tiền chia làm 20-30 lần gom dần mã lựa chọn, còn người cầm cổ tỉ trọng lớn và cầm các mã rủi ro là cơ hội hạ dần tỉ trọng.

13 Likes

Chào bạn. Tôi dốt nên xin bạn tư vấn mã VND liệu có hồi lên đc 11.45, VIX 6.5 hay 7 cutloss đc ? Cảm ơn bạn nhiều

1 Likes

Vix nó đi chậm hơn VND nên cơ sở không có nhiều, hiện tại VIX nó có sự phân kỳ dương và kỳ vọng nó bảo vệ được đáy

VND tích lũy tạo đáy trước nên có hướng khả quan hơn, mục tiêu hồi đến đâu thì phải quan sát từng mốc

6 Likes

Index có sự tích cực trở lại và đại đa số các mã có sự tích cực theo, lợi thế người đang có hàng sẵn là có thể xem xét các mã rủi ro để hạ tỉ trọng, có tiền phòng ngừa, không ai dự đoán chắc chắn 100% nó sẽ đi chữ V hay W. Quyết định như thế nào thì mỗi người nên xem xét kỹ lưỡng các vấn đề để quyết định.

13 Likes

Nay em thấy khối lượng giao dịch đột biến gần 1 tỷ cổ bằng lúc VNI 1500. Khả năng Vni dò tiếp đáy có cao không anh @Bach_nam

2 Likes

Thế thì xem xét các vấn đề vĩ mô thế giới và trong nước. Rủi ro còn đó nhưng ngắn hạn tất cả đang nhen nhóm dấu hiệu tích cực. Tính toán của Nam về khu 740-840 là vùng gom dài hạn. Nam gom mấy hôm trước nhưng mới được ít, mã cầm thì nó chẳng giảm hơn giá đã gom để gom thêm nên vẫn chờ đợi thêm để xem xét tình hình.

6 Likes

Cảm ơn bác BN nhiều

2 Likes

Sóng cuối của VNM nên khó lường hơn về điểm tạo đáy, nó đang đi ngược thị trường đấy, không nên mua sớm quá nếu đầu tư và nên theo dõi cùng với sự tìm hiểu mấy dự án của nó hoàn thành đến đâu để có dự đoán chính xác hơn.

5 Likes

Cụ lại về núi

1 Likes

Cảm ơn sự tận tình của bác . Mình nắm cả năm nay rồi chứ ko còn xiềng mua bán bác ơi

2 Likes

Nam xem giúp mình HPG, PVS, DGC, CTG về vùng giá nào mua tích sản được.

1 Likes