Đoản khúc cuộc đời

Chú thì lùa chúng nó trái phiếu khác j :)))))

2 Likes

Người giỏi đi hay ở cũng trả ai giúp đỡ dc mình cả. Tự mình rèn luyện kỹ năng bạn nhé. Cuộc chiến tiền lên đến ae ruột còn đánh nhau .Tốt nhất mình tự rèn luyên kỹ năng riêng để tồn tại dc với tt tài chính đầy cạm bẫy

Đồng ý với bạn điều tiên quyết là phải tự học, tự rèn luyện mới thành công được, vậy rèn luyện bằng cách nào?

1. Tự chơi tự rút kinh nghiệm, cái này rất rất khó và mất vô cùng nhiều thời gian, mất nhiều tiền nữa thậm chí cháy tk ko còn cơ hội để làm lại.
  2. Học thông qua đọc sách, qua chia sẻ của các tiền bối, ng có kinh nghiệm, người giỏi để có kiến thức cái này vừa hiệu quả lại rút ngắn đc thời gian, hạn chế được việc mất tiền.

Cho nên trên F tôi thấy nhiều thông tin tốt, xấu nhưng nếu có ý thức học cũng rất nhiều kiến thức tốt được chia sẻ miễn phí, và người có tâm, chia sẻ thật tâm ko phải là ko có. Tôi thấy đáng tiếc vì ko giữ chân đc nhiều anh tài để ae có cơ hội đc học tập.
Như pic này chủ pic là một vd về ng có tâm, ae vào đây có thêm đc thông tin, có kiến thức, nếu ko có những người như vậy mà chỉ có người đi cmt vài câu giáo điều thì chắc F ko tồn tại đc tới giờ. Bởi đa phần người vào F để tìm kiếm những thông tin hữu ích cho mình, điều đó cũng góp phần rèn luyện bản thân

8 Likes

Có điều cách kiếm tiền trả ai dạy mình đâu thật đó bạn. Bạn phải tự ngộ thôi

Đồng ý với bạn lần nữa luôn!

1 Likes

góp ý thêm là vào mấy dạng trồng cây thông noel sẽ 1 ngày đi ngàn dặm, dùng 1 năm để chiến thắng người chơi 20 năm :laughing: :laughing:. còn mấy thứ khác đọc chỉ mua vui

1 Likes

Mình chỉ góp ý những người chơi mới tự đứng băngg đôi chân của mình ko phụ thuộc vào bất kỳ ai. Vì mình lên đây thấy những cmt quá ngây ngô hay văn vở thì ko biết

Hì nhầm nhé、、 tớ đóng góp rất nhiều ý kiến dưới nhiều dạng khác nhau để có 1 thị trường trái phiếu mình bạch, sáng tuần là vận hành rồi.

TTCK việt nam đã bước lên tầm mới, ko 1 người nào đủ sức để phá chợ

Đó chính là niềm mong ước của 1 trader thực thụ, đặt lợi ích cá nhân gắn liền lợi ích toàn thị trường

6 Likes

Chẳng ai lại dạy người khác tuyệt kỹ cả vì nó là sinh tồn của 1 trader.

Còn việc chia sẻ kiến thức cơ bản thì họ sẽ chia sẻ vì nó như 1 cách xây dựng môi trường sống lành mạnh, khi 1 cộng đồng có đầy đủ kiến thức thì mới vạch mặt được những kẻ xấu.

Nên khi dành chính quyền, việc đầu tiên Bác Hồ làm là xoá nạn mù chữ, khi dân biết chữ thì mới đọc được sách, mới biết dân tộc bị xâm lăng thì bị bóc lột như nào, như vậy ý chí dành độc lập dân tộc càng dâng cao

7 Likes

em thấy các bí kíp tuyệt học hồi xưa cũng toàn bị xé mấy trang quan trọng :joy:

3 Likes

Cái đó thì đúng, như trống đồng mấy nghìn năm nay ai cũng nhìn, thấy đẹp, nhưng để hiểu các hình vẽ thì chịu.

Theo chu kỳ, khoảng cứ 100 năm sẽ có người sẽ hiểu được mật mã trên trống đồng

Cũng như Tesla hiểu được kim tự tháp nên ông nghĩ ra được truyền năng lượng ko cần dây. Wifi, đi động, các thiết bị smart đều dùng các phát minh của Tesla.

3 Likes

Hiện em thấy nđt “mù chữ” khá đông, cho nên ít nhất “xoá mù” cũng là một cuộc cách mạng ko kém phần quan trọng và gian nan. Có xoá mù được thì những thứ cao cấp hơn (thậm chí cao siêu) mới có thể lĩnh hội được.

Cá nhân em tự thấy mình cũng đang trên con đường xoá mù và may mắn được học bởi những bậc đàn anh/chị/các bạn có kiến thức chia sẻ, với mọi ng có thể là cơ bản nhưng với e nó là kho báu, đôi khi chỉ một câu cmt buông ra nhưng e tin nó đc đổi bằng hàng ngàn giờ ngồi xem bảng điện, bằng tiền, bằng sức khỏe của người đó. Nên em vô cùng trân trọng những kiến thức mình góp nhặt đc trên F, có đôi khi tưởng như dời rạc nhưng kết nối lại nó lại cho ta cái nhìn bao quát hơn.

3 Likes

Mình ghé f có vì có sự kiện STB

Thấy F3xx đang có chim mồi dẫn dụ nhà đầu tư vào bắt đáy stb

Những kẻ muốn short phái sinh thì thổi phồng sự kiện đó để đạp thị trường

Nhà tạo lập chỉ mỉm cười

4 Likes

Trước khi rời F có lời nhắn nhủ

Chọn cổ cơ bản, giá tốt, lãnh đạo có đức kinh doanh, mua ko dùng margin, đóng tk lại

Ko tham gia trận chiến STB, kệ cuộc chơi vương quyền, nơi đó ko thuộc về nhà đầu tư nhỏ lẻ.

Thân ái, chào quyết thắng

Xin lỗi @Bach_nam vì chút phiền phức, ồn ào trong pic bạn

15 Likes

Cụ mở pic đi cho F0 như em học hỏi, lâu lâu bị mấy anh tạo lập doạ són hết cả ra ý ạ :smiling_face_with_tear:

4 Likes

Hóng cụ chia sẻ về Trống đồng…

2 Likes

cảm ơn bác

bao nhiêu lần view Short bị vả cho vỡ hết cả mồm rồi vẫn còn luyên thuyên. Thiên hạ thì lồi hết cả mồm mài thi thoảng lên ngáp ngáp đc mấy con gà mua trái phiếu :smiley:

2 Likes

Nam rất vinh hạnh và hoan nghênh mọi người chia sẻ các vấn đề trong topic với mục đích chia sẻ, xây dựng, hỗ trợ, góp ý nhưng nên tránh đả kích nhau gây ra bất đồng và cảm xúc không tốt cho chính mình trước tiên. Mỗi người có phương pháp riêng của mình để kiếm lợi nhuận trên thị trường, do chính mình quyết định và tự chịu trách nhiệm.

Sai lầm lớn nhất của người thất bại là muốn làm giàu nhanh và thường chọn rủi ro cao khi bắt đầu bước vào thị trường và sẽ khó thoát khỏi con đường đã và đang đi nếu không dừng lại để xem xét, thay đổi. Đó cũng là lý do tại sao trong uptrend vẫn có rất nhiều người thua lỗ. Một nhà đầu tư chuyên nghiệp, họ sẽ phân bổ tài sản ở các lĩnh vực an toàn như tiết kiệm, trái phiếu (doanh nghiệp-niêm yết hay không niêm yết, trái phiếu chính phủ với độ rủi ro khác nhau), vàng, đô,…tùy theo chu kỳ, sau đó đến các tài sản rủi ro hơn như cổ phiếu, btc, hợp đồng tương lai,… Tỉ trọng trong danh mục họ tính toán để trong trường hợp xấu nhất thì thiệt hại sẽ là nhỏ nhất có thể và cũng là cách để phân tán rủi ro.

27 Likes

Anh @Bach_nam cho em xin chart hai em HAH và VGC. Em cảm ơn.

3 Likes