Đoản khúc cuộc đời

Vẫn là nhận định cũ thôi, sóng 5 đang vượt 1.618 sóng 1, RSI khung day đã lên 80, cao nhất gần nhất là đầu tháng 1/2021 với RSI lên 87, sau đó là nhịp chỉnh, các mã lúc đó chiết khấu khoảng 30-40% nhưng lúc đó có covid làm lý do, hiện tại thì chưa có lý do, đơn giản đến độ chín thì hái thôi, do chủ vườn. Nếu lên tiếp và hướng đến RSI lên mức cao 87 thì tương đương chỉ số 1229 như xác suất khung tuần tính toán. Về vùng quan sát thì quan sát khu vực 1100-1114 như nhận định cũ và theo phương pháp tính xác suất đã chia sẻ.

13 Likes

Anh Namơi, xem giúp dùm e con lpt với ạ. E cảm ơn.

2 Likes

Dạo này TT đánh thốc quá a, hay kéo phiên chiều nữa.
E thấy nhiều cổ phân kỳ mà vẫn chạy ầm ầm

4 Likes

Nếu em chưa mua thì nên chọn mã khác đầu tư cho an toàn. Anh đọc qua tài liệu báo cáo tài chính của nó và ngành nghề thì cũng khó trở lên lớn mạnh được trong tương lai. Bây giờ thương mại vận chuyển khác xa mấy năm trước, chỉ cần hiểu biết một chút là tự doanh nghiệp có thể đặt hàng nhập khẩu được, nếu không có nghiệp vụ thì chi phí dịch vụ làm hộ giấy tờ vài ba triệu cho đến 10tr là xong một lần nhập. Đào tạo thì mang tính chất duy trì là chủ yếu.

10 Likes

Em xem phim về thị trường chứng khoán phương Tây trước kia hay mấy phim chiến thần, thần y, lọ lem vớ tổng tài của Trung Quốc. Nó đều nói đến cuộc chiến của các thế lực lớn hậu trường trong thế giới tài chính. Kỹ thuật hay nội tại chỉ là một vài yếu tố làm cơ sở cho nhà đầu tư chứ không phải tất cả.

14 Likes

@Bernice cười vui thế?

5 Likes

Kkk hẳn là lọ lem vớ tổng tài TQ. :joy: a xem phim cg phong phú thật. :grin:

4 Likes

A Nam cũng xem chiến thần Trung Của ạ :laughing:

3 Likes

Có, anh có xem cùng nóc nhà. Có mấy bộ diễn viên đẹp, diễn tốt, hài.

6 Likes

Em có thể hiểu ý bác nói, đặc điểm chính các bộ phim là ảo tưởng sức mạnh bản thân, sai lầm nối tiếp sai lầm, có cơ hội nhưng k biết nắm bắt, cuối cùng là mất hết bởi thế lực thật sự.

2 Likes

E chỉ hay đọc truyện, chàng rể giả nghèo giả khổ mà giỏi này nọ…nên cũng biết chút ít

1 Likes

Em cám ơn các chia sẻ của anh. Hiện em cũng đang tìm mã để để cầm trong 1-2 năm. Nhờ anh xem giúp em mã MSH đã đến vùng gom dài hạn chưa ạ?

3 Likes

Giờ nó đang ở vùng giá hợp lý giai đoạn này thôi chứ không rẻ, đặc điểm mang tính thời vụ nữa nên có chút kỳ vọng cho việc hai quý cuối năm tốt, có thể sang quý 1 năm sau nữa, khi đó có thể đi theo hướng tích cực 12345 tròn. Thủng 34.5k thì xác suất đi hướng xấu cao hơn. Gom thì quan sát các vùng để đưa ra tỉ trọng phù hợp.

4 Likes

Em cám ơn nhé

1 Likes

A Nam ơi nhờ a xem giúp e mã NVL với ạ

2 Likes

Sóng nhỏ: Entry 14.6k, stoploss 12.75k, mục tiêu 1-18k, mục tiêu 2-20k.

6 Likes

E cảm ơn a

1 Likes

Anh Bach_nam ơi nhờ anh xem giúp em LDG với ạ

1 Likes

Điểm mua ngắn hạn thì qua rồi. Mục tiêu 1 cơ bản đạt, mạnh thì lên mục tiêu 2 đánh dấu bên trên.

4 Likes

Dạ vâng em cảm ơn ạ

2 Likes