Đoản khúc cuộc đời

Tũn em cám ơn anh Bạch Nam. >_.>

4 Likes

a Nam ơi a cho em xin bản vẽ update BCG nếu có vs ạ.

4 Likes

Mua hay quăng b…thế Bơ?

2 Likes

cả 2 ạ, :smile:
mà chắc chắn thì đã qua vùng mua theo qđ a N rồi, cho nên là e cứ hỏi cho chủ động thôi. :))

3 Likes

Em chắc không cần giải thích thêm ha.

8 Likes

Em chào anh Nam. Anh cho em xin nhận xét về Pow với ạ. E có tìm thì thấy bài nhận định đầu tháng 4 của anh. Theo anh giờ có thay đổi gì ko ạ? Phiên hôm qua vol to nhưng nến râu, hm nay thì đỏ. Em thì hiện hoà vốn nên cũng đang cân nhắc việc cắt hay gia tăng ạ.

2 Likes

vâng ạ, e cũng tính tar same same nthe :star_struck:

3 Likes

E chào a Nam ạ. Nhờ a xem giúp e cp NSC a nhé. E cám ơn a Nam!!

1 Likes

Em chào a Nam! Nhờ anh xem giúp em con EIB với ạ, Thank anh ạ!

3 Likes

Nhiệt điện khác thủy điện, nó có nhiều rủi ro hơn nhiều, chi phí vận hành sửa chữa lớn. Một số vấn đề của nó anh cũng đã nói trong các nhận định cũ. Em tìm hiểu xem sao, anh chưa có thời gian cập nhật nội tại. Sóng nhỏ, entry 13.3k, stoploss 12.5-12.7k, có hai mục tiêu đánh dấu bên trên. Quyết định thì cá nhân tự quyết định thôi.

5 Likes

Biên độ dao động không lớn lắm và đặc điểm cũng khó phát triển, mang tính ổn định thôi, thị giá đang tương đương tỉ suất gửi tiết kiệm, nếu đang có ý định mua thì nên quyết định tỉ trọng và chờ đến vùng rẻ hơn để mua. Nếu lên có các mục tiêu đánh dấu bên trên.

4 Likes

Nếu chưa mua thì nên bỏ case này. Hiện nó đang dạng tích lũy, anh không có phán đoán nào tin cậy cả. Còn xem các mốc thì tìm lại comment cũ anh đã nhận xét.

5 Likes

Dạ vâng, em cám ơn ạ

2 Likes

E xin chart VRC và ITA ạ, e cảm ơn a

1 Likes

Em cảm ơn anh ạ :grin:

2 Likes

VRC: Entry 9.98k, stoploss 9.25k, mục tiêu 1-12.1k, mục tiêu 2-13.6/14.5k

ITA:

3 Likes

em xin chart TNI với

3 Likes

Trong suy nghĩ cố gắng đừng nghĩ đến làm giàu nhanh, muốn sống trên thị trường, đầu tiên phải bảo toàn vốn, sau đó mới tính đến có lãi, có lãi tốt. Biết là rủi ro đi đôi với cơ hội nhưng ít người có may mắn cả quãng đường đi. PE index đang ở 16.4 tương đương điểm số 1200, lên vùng đỏ là 17.2 tương đương 1250-70, khi đi vào sóng chỉnh thì những mã như này đi rất nhanh và thường bị kẹp sâu.

6 Likes

Em cảm ơn a

2 Likes

Bác Nam cho mình hỏi nên giữ VIC không bác

3 Likes