Đoản khúc cuộc đời

Thanks for your great vision.

6 Likes

thanks a, e đã có thêm niềm tin để đợi.

4 Likes

A @Bach_nam ơi , a cho e xin chút nhận định về VCG với ạ .em cám ơn a ạ

3 Likes

Entry 18.1k, stoploss 16.2k, mục tiêu 1-23/24k, mục tiêu 2-26/29k. 33.7k / 41.25k là hai điểm của mô hình đảo chiều. Tin ra có thể tác động cho nó lên sóng nhưng nội tại sẽ không đi nhanh như vậy. Biểu đồ có chút sai lệch giữa các trang, không nhiều lắm nên có thể sử dụng được.

6 Likes

Sáng anh có xem qua em hỏi nhưng anh không dùng máy tính và có việc bận nên không trả lời, chắc em tìm lại được rồi đúng không? Nó mang tính phòng thủ và gom dần theo bản vẽ nếu đầu tư. Biên lợi nhuận không nhiều lắm.

3 Likes

Dạ vâng ạ e có thấy view của a hồi t6

3 Likes

Cảm ơn bác chủ về những chia sẻ ạ. Em học hỏi áp dụng và hiệu quả hơn phương pháp cũ của em nhiều.

3 Likes

Cứ nghĩ tháng 7 có nhịp chỉnh mà cứ lên, lên làm hấp dẫn nhỏ lẻ quá các bác nhỉ.

2 Likes

Như thế mới lôi kéo được người mới và một phần người cũ vào, kích thích lòng tham của nhà đầu tư. Muốn thành chính quả, cần phải biết điểm dừng.

8 Likes

Các bạn muốn đứng dc ở tttc thì phải tự nghiên cứu.lúc nào thích thì vào , biết lúc nào ra đừng lên nghe mấy pic đếm cua trong lỗ. Thì ko sợ cái gì hết

3 Likes

Tìm dc 1 pp TA và thực chiến sao cho hiểu rõ về nó thì mới mong sống nổi ko là bị tt nó vặt

2 Likes

anh xem giúp em xu hướng mã LTG @Bach_nam với

2 Likes

Entry 28.4k, stoploss 25.2k, mục tiêu là các đường nét liền ngang xanh lá cho sóng lên. Cấu trúc hiện tại có thể xem xét đi theo đường đen, còn breakup lên sóng 3 (67-74k) thì xem xét thêm tình hình diễn biến lúc đó.

5 Likes

vâng cảm ơn anh! thấy sóng gạo đang mạnh mã này thấy có tiềm năng.

3 Likes

Lịch sử nó không dài lắm và biểu đồ có lệch một chút phần trước đáy tháng 11/2022, em có thể tự hiệu chỉnh trend theo biểu đồ trên trang khác của nó. Phần xanh biển vẽ sóng phác họa, không có ý nghĩa về thời gian. Chú ý cái trend Wedge từ tháng 12 đến tháng 4, nếu thủng trend đáy đó thì quan sát thêm để chọn điểm vào lệnh.

3 Likes

Cách tính nhịp sóng đẩy of cụ BN sử dụng Fibonacci retracement, trong vd này nhịp lên sóng có đáy 27, đỉnh phải vượt qua 32.1, mt1 fib 1.618-2, mt2 fib 2.618, mt3 fib 3.236-3.618.
Áp dụng VNI, qk sóng fib retrace 1424-1530 về fib 3.618(1145). Sóng 1142-1295 cg về fib 3.618(890). Sóng đg lên 1229 là fib retrace 3.618 of 1085-1029. Tôi ktra nh mã cg hay chạy đến fib 3.618 khi xuất hiện sóng đẩy ở sóng 1,3,5 lúc lên xuống.

6 Likes

em chưa hiểu anh nói gì. anh có thể up ảnh có đo fibo cho em tham khảo đc k

2 Likes

Cái khó nhất Eliot là ko xác định được điểm đầu chú kỳ

Đó cũng chính là khuyết tật của Eliot

Học theo E lúc đầu rất OK, đến giới hạn thường bị tẩu hoả nhập ma như lạc vào mê cùng

Người sử dụng E trên 10 năm sẽ nhận ra điều đó nhưng ko có cách giải quyết

Bản thân Eliot cũng gặp phải vấn đề đó

Để thành công, bắt buộc tạo ra thuật toán riêng

Các chỉ báo thì lái họ nắm chắc hơn nhà đầu tư

Đừng đánh theo Eliot

7 Likes

Đó là một cách để kiểm tra chéo với phương pháp sử dụng Fibonacci ext trong Elliott khi đo sóng 3 trong sóng 1-3-5. Trong comment của HD có chỗ nhầm, em nhìn trên bản vẽ thấy chỗ nhầm đó khi nói về sóng 5 về 873.

9 Likes

Với góc nhìn nhận của em, TA hay FA là công cụ tương hỗ nhau nhưng cơ sở phải là FA. Chúng có tác dụng dự đoán mục tiêu và đều có điểm hạn chế. Giống như khởi nghiệp với đầu tư, đầu tư thì có thể có lợi nhuận trong thời gian ngắn, khởi nghiệp thì cần có thời gian dài hơn và có độ rủi ro khác nhau. Nếu đứng trên cương vị nhỏ lẻ, dùng phương pháp nào cũng chịu thiệt thòi nếu bị cuốn theo những cá nhân, tổ chức nắm lợi thế trên thị trường, ngoài ra còn bị tác động bởi những tin tức, thông tin của cá nhân, nhóm lợi ích riêng. Nhỏ lẻ chỉ có một cách duy nhất để đưa hiệu suất chiến thắng gần như tuyệt đối là lựa chọn doanh nghiệp cơ bản, dùng TA-FA khoanh vùng gom, cầm đến khi có lãi thì bán, mức độ nào bán và bán bao nhiêu thì cũng dựa trên TA, FA để quan sát vùng muốn bán để quyết định.

Thuật toán thì nó mang ý nghĩa nhiều hơn với trader hay các tổ chức, quỹ và nó giải quyết công việc nhanh hơn so với làm thủ công nhưng cơ bản đều dựa trên TA-FA. Thuật toán của tạo lập chỉ cần thay đổi đi một vài đầu vào sẽ làm cho nhà đầu tư, trader loạn chưởng bởi tâm lý không phân biệt được mình đang đầu tư, đầu cơ, chiến lược không được vạch ra, làm theo cảm tính…

16 Likes