Đoản khúc cuộc đời

Anh có nghĩ vni khả năng sẽ lên gần 1300 trong T8 này không ạ?

2 Likes

A có chung suy nghĩ với e về sóng eliot ko thể xđ đc điểm bắt đầu. Cũng như chỉ báo kt cũng vậy lấy gì để làm điểm tựa cx.Ta cứ tìm cái đơn giản nhất mà thế giới đã tìm ra

5 Likes

Đa tạ chú đã chỉ giáo, bọn trẻ chúng cháu hiểu lõm bõm. Bố cháu bảo ai nói được điều ấy là đã đạt đến cảnh giới rất rất cao rồi. :ok_hand:
Cháu thì chỉ thích cái avatar của chú, sinh ra đã dân F1 thì xe đạp hay cút kít cũng đua được hết. :joy:

3 Likes

Mình rất quý tinh thần học hỏi và những chia sẻ kiến thức tương đối chân tình của bạn với cộng đồng trên diễn đàn nên có chút ý kiến, hy vọng bạn sẽ tìm ra pp tốt nhất cho mình

11 Likes

Mọi người nhìn avatar thấy nó hài hài nhưng nó là niềm kiêu hãnh của mình

Trên đường đua công thức 1, các quỹ, tự doanh là các tay đua chuyên nghiệp được trang bị đầy đủ phương tiện thì đấu

Vẫn có 1 chàng sinh viên trẻ, vác con xe đạp cà tàng bước vào đường đua, bó vỉa, lắc giật điệu nghệ

Cảm giác đó như niềm cảm hứng, lòng kiêu hãnh .

Ngoài ra nó có chút kỷ niệm về 1 tình yêu trong tiểu thuyết, đi xe đạp vẫn cưa đổ hot girl của trường khiến các chàng trai khác phải gen tỵ.

Thật ngọt ngào khi được hot girl đứng giữa sân trường mắng vào mặt là sao kiêu thế, cả khoa thốt lên bất ngờ, con đấy nó yêu mà.y à.

Hì hì

14 Likes

đúng đúng, ăn nhau ở đấu pháp, không phải ở vốn. Đường xa biết ngựa hay.
Hay là bác mở một cái thớt cho bọn cháu cùng chém gió và học hỏi đi. :smiling_face_with_three_hearts:
Kẻo bác chủ thớt này lại trách thì phiền lắm ạ.

5 Likes

Cmt của anh lại gợi nhớ cho e câu chuyện của phu nhân tổng thống Mỹ Barack Obama. Một ngày nọ hai người vào một nhà hàng ăn tối thì phu nhân kể rằng ông chủ nhà hàng này từng là nyc của bà ấy, Obama thấy vậy bảo nếu lấy ông ta chắc giờ em đang là bà chủ nhà hàng, nhưng phu nhân mới nói: “không! Nếu lấy em ông ấy giờ đã là tổng thống”.
Ở trong cả câu chuyện của anh và câu chuyện vk ck tổng thống Mỹ e thấy hai người phụ nữ thật tinh tường sớm nhìn ra nhân tài khi mà người đó trông có vẻ bình thường thậm chí tầm thường hơn những người khác.
Em ấn tượng về anh nhiều ko chỉ bởi thuật toán trống đồng khá bí hiểm mà cả câu chuyện tình yêu kẹo lạc :peanuts:, trà đá, một mối tình đẹp, trong sáng phải dang dở “vì sự nghiệp” :stuck_out_tongue_winking_eye:.

5 Likes

chị Nhậm có cốt cách thật đáng nể. Phụ nữ thế này đàn ông tự cảm thấy hổ thẹn mà sống cho ra dáng.

5 Likes

Cảm ơn anh! Em từ khi tham gia thị trường 2007 đến nay, chỉ có đợt covid nhiều thời gian thì trade thôi ạ. Em trả giá năm 2010 rồi và làm lại từ đợt đó với phương pháp đầu tư giá trị. Em ra vào theo chu kỳ và theo cách của em cũng đã chia sẻ. Ở trên này chỉ hỗ trợ mang tính chất đưa ra nhận định cá nhân trong dài, trung hạn, những sóng ngắn cho mọi người tham khảo vùng ra vào và tự bản thân nhà đầu tư phải quyết định.

Em càng không tôn thờ phương pháp nào là thần thánh, nó là công cụ và trên thế giới có biết bao công cụ, sức một người thì không thể tiếp thu hết được, nên em đã chọn một vài công cụ và cố gắng sử dụng các công cụ đó hỗ trợ nhau, để có thể đưa ra hiệu quả cao nhất có thể, khi xác định xác suất cao thì vào, không chắc thì nghỉ nếu trade ngắn hạn. Và chắc chắn, em không phải là công nhân thế kỷ trước đập máy móc.

26 Likes

Nam cũng nói vài lần rồi về việc hoan nghênh mọi người vào topic Nam mở trao đổi, chỉ tránh xúc phạm nhau hay có lời lẽ không hợp thuần phong mỹ tục và quy định của diễn đàn. Có thời gian thì Nam trao đổi cùng, không thì mọi người cứ tự nhiên. Nam không có điều gì trách cả.

18 Likes

Bây giờ lãnh đạo Việt Nam rất trân trọng trống đồng, trong các bài phát biểu đều có hình ảnh hoặc từ ngữ đề cập đến trống đồng

Trống đồng chính là vật thiêng của dân tộc, trong đó chứa đựng kiến thức về vạn vật của người Việt

Mình rất vui khi cụ thể hoá được kiến thức của cha ông để lại trên trống đồng bằng việc xây dựng thuật toán áp dụng vào ck

Sẽ tự hào hơn khi dùng thuật toán đó, vùng vẫy trên thị trường Mỹ. Chỉ cần đúng thì sẽ có 1 quỹ đầu tư mang dòng máu Việt xưng danh thế giới, đứng ngang hàng với các quỹ thế giới.

6 Likes

Cái này rất đúng, cả cuộc đời chưa chắc đã hiểu hết được sóng Dow.

Chưa kể có hàng nghìn chỉ báo khác nhau

Đó chính là tính bất khả thi trong ck

Vì vậy chỉ có kỳ tích mới tạo ra được 1 trader đánh bại được thị trường

100 năm sắp trôi qua, khi 2 trader huyền thoại Soros và WR chuẩn bị về thế giới hư vô

Theo quy luật tạo hoá sẽ sản sinh ra trader huyền thoại kế tiếp

5-10 năm tới là năm trader đó sẽ xuất hiện. Thế giới trader đang ngóng chờ tượng đài mới

4 Likes

Trên TTCK vốn chưa phải quyết định tất cả.

Như ông có 10 tỷ, magrin nữa thì năm 2022 đã cháy tk nếu ko biết trade

Ông có 100 triệu chẳng làm gì giờ vẫn còn 100 triệu

Vậy là ông 100 tỷ thua ông 100 triệu.

3 Likes

Em phải cảm ơn bác rất nhiều, xu hướng tăng đợt vừa rồi em sử dụng công cụ của bác đánh thắng đậm trên các mặt trận.

3 Likes

Em thắng nhiều thì cố gắng bảo vệ thành quả. Nhận định thời gian từ khi mở topic này dựa một phần trên SPX, HRC. Nguyên vật liệu - Xây dựng - Sản xuất - Bán hàng. Sóng thì SPX đang có model tương tự giai đoạn trước, đánh dấu trên bản vẽ. Chu kỳ trước giảm 20%, tăng 44%, giảm 35% (suy thoái covid, lịch sử trung bình suy thoái giảm khoảng 33%). Chu kỳ này đang giảm 27%, dự kiến có thể tăng 44-60% hoặc đi theo đường xanh biển (độ dốc), từng kịch bản có các mức có thể tạo đỉnh, tạo đáy giai đoạn này.

Về HRC có thể là sóng 2 sắp xong hoặc có thể xuyên đáy đi nhịp thứ 5. Đo time phía trên là khi HRC tạo đỉnh thì chỉ số sau đó 10-17 tuần tạo đỉnh. Theo dõi thêm để có kế hoạch.

5 Likes

Khỏe o e???

4 Likes

E cám ơn a Nam rất nhiều vì đã luôn nhiệt tình chia sẻ vs mọi người. Về pp đầu tư giá trị e cũng đag theo đuổi và có tham khảo thêm TA từ a để tham khảo thêm điểm ra điểm vào. Tuy nhiên một số trường hợp e rơi vào tình trạng khó xử. Ví dụ cổ phiếu X, e có giá vốn thấp và nó tăng dc đoạn rất khá, FA có xu hướng cải thiển. Tuy nhiên TA e tham khảo thì nó có khả năng điều chỉnh. E lấy ví dụ cổ phiếu X e mua giá 10 và đã tăng lên 15. Xu hướng FA e tham khảo từ nhiều cao thủ thì có thể về giá 11-12. Do e vẫn thiên về FA nen ko biết xử lý sao trong tình huống này. Nếu e bán đi thì e sẽ mất lợi thế giá vốn thấp. Nhưng nếu e ko bán thì có khả năng e mất lãi. Là a a sẽ xử lý sao ạ?

5 Likes

Em khỏe ạ, tình hình sức khỏe của anh dạo này ổn chứ? Chúc anh luôn khỏe!

6 Likes

Anh đã chia sẻ ở trong chủ đề này, sóng này anh chỉ đánh HPG mọi người đã biết. Sóng này anh đang xử lý là thu lãi dần, đến đoạn về vùng giá hợp lý thì thu đến gốc, để lại một nửa số lãi, nó đang vượt vùng định giá của anh hơn 40% và anh bắt đầu thu lãi của lãi. Dự định chỉnh về vùng hợp lý bắt đầu xem xét thu mua lại và xem xét tình hình lúc đó để quyết định các tỉ trọng thu mua.

10 Likes

A yếu.Quý e vẫn chia sẻ hết lòng với ae.Trân quý e

12 Likes