Đoản khúc cuộc đời

Quan sát hỗ trợ box đánh dấu.

4 Likes

đợt này e tỉnh đòn a ạ, vẫn còn 90% cash

1 Likes

Sự khốc liệt trên thị trường là như vậy, biết đủ là hạnh phúc.

3 Likes

e chỉ mới bắt tí 10% QNS và lăn cổ tức tiền mặt. E chưa biết chọn thêm cổ nào nữa. E sắp mua nhà nên đợt này e đánh cẩn thận a ạ. Nhịp tới 1260 chắc e ra dần

2 Likes

a @Bach_nam nay index giảm vây, thi thứ 2 index có hồi 1 chút chưa a hay giảm tiếp luôn về vùng 1140 ạ

3 Likes

Về sóng thì điểm hồi là 1075-1063, nay sóng đi mạnh đã về gần đó rồi, các mã có mã chỉnh trước sau nên muốn mua thì phân tỉ trọng phù hợp khi đến điểm có thể mua. Khối lượng thoát lớn nên cần có thời gian mới tạo đáy nhịp này được. Có thể tham khảo sóng đầu 2021.

9 Likes

:cold_sweat: e full hết cổ rồi, hix hix.Em cám ơn anh ạ :sob:

2 Likes

Theo dõi mã vận động để chốt chứ định sẵn làm gì.

4 Likes

Đến điểm rủi ro cao em lại full cổ thì hơi ngược. Nếu em theo dõi anh có nói về vùng đỏ khi PE vượt 17 tức điểm số khoảng 1240-50 gì đó là vùng thoát chứ không phải vùng mua. Ước tính quý 3,4 khả năng sẽ làm cho PE giảm xuống chút nữa nên anh dự định sóng có thể lên trung bình khoảng 1350. Xem xét danh mục, có thể canh nhịp hồi cơ cấu hoặc giữ nguyên để cho tài khoản đỡ rủi ro.

9 Likes

Em cũng full cổ nè anh Nam
Hôm nay em nhặt hơi sớm, nó vả cho em sấp mặt :sob: :sob:

2 Likes

nay thị trường giảm mạnh quá ngang thời điểm 2021

4 Likes

Dạ vâng anh

2 Likes

Em không được chứng kiến diễn biến hôm nay bác chủ ạ. Em vào xem thì cảm thấy thật may mắn, em cảm ơn bác rất nhiều. Hôm bác dặn em bảo vệ thành quả, phiên sau em làm sạch tài khoản.

1 Likes

Năm xưa cụ BN luôn là tâm điểm chỗ dựa tinh thần mỗi khi có nhịp chỉnh mạnh. Bây h chắc có nh ng tránh đc kiếp nạn.

6 Likes

Em đã đọc hết các bài viết của bác chủ mấy tháng trước thấy đúng như vậy ạ. Bác chủ là idol của nhiều người trong đấy có em. Em ngồi đo phần trăm giảm của các mã để theo dõi nhận định của bác chủ nói giảm 30-40% thấy cũng có nhiều mã giảm được gần 15-20% rồi.

2 Likes

Em đoán bác chủ nhận định các mã tiến về kiểm tra MA200.

2 Likes

Nếu giống sóng đầu 2021 thì nó sẽ đi kiểu ABC này đúng k a

1 Likes

Không, anh nói đến đầu năm 2021 mấy lần là nói đến RSI, tốc độ di chuyển để cảnh báo khi lên vùng đỏ. Còn em xem kỹ sẽ thấy, VN30 kéo cùng với phái sinh breakup đểu để xử lý bên phái sinh. Vnfin giữ cùng với vnindex không break đỉnh. Như vậy có thể dùng mô hình double top thì mục tiêu 1120-1140. Mô hình Bullish shark thì có hai trường hợp như bản vẽ cùng với xác suất. Sóng thì xét cấu trúc 12345 vì nhịp 3 đang dạng sóng impulse (mạnh). Khi tin tưởng sóng còn lên 1350 trung bình như nhận định cũ thì xem xét từng điểm có tỉ lệ giải ngân theo mã. Ai cầm thì canh cơ cấu mã yếu tránh rủi ro.

11 Likes

Nếu xét theo fibo retracement sóng 4 theo sóng 3 tím nhận định trước (hình bên tay trái comment trên), xác suất sóng 4 về 0.382-0.5 (tương ứng 1163-1137) khoảng 60%, các mức thấp hơn thì xác suất nhỏ dưới 15%. Bên tay phải là fibo extension đo sóng 3 đánh dấu trên bản vẽ. Tính xác suất trend theo RSI thì như hình bên dưới về khu 1140. 1124 là đỉnh sóng 1 tím và thường không vi phạm.

6 Likes

A ơi e nhớ có đọc cmt của a là phân kỳ hai lần thì vni sẽ chỉnh từ 10-13% thì nếu trường hợp xấu nhất có phải là chỉnh 13% từ đỉnh 1246 là về 1085 phải không ạ.với nếu chỉnh như vậy thì sẽ vi phạm về sóng rồi phải không anh.vậy trường hợp này xác xuất xảy ra gần như bằng không phải không anh.

1 Likes