Đoản khúc cuộc đời

Vâng, em cảm ơn anh, Vừa rồi em có mã VGC e mua giá 31-33 và bán ở 41.8 rồi ạ, vẫn chờ chưa mua lại ạ. Em hay hỏi về VGC thì e hiểu nhiều về DN này ạ. Em thường xuyên đọc pic của a và chụp lại các phân tích, kinh nghiệm của anh để học hỏi, còn tài liệu anh nói thì em chưa rõ là tài liệu nào ạ

2 Likes

Tài liệu về sóng E. Em tự tìm đọc cũng được nếu theo.

3 Likes

Em theo dõi Pic anh em nhớ là từ Năm 2023 này, em ko rõ a đã gửi lên pic khi nào ạ, nếu được anh gửi lại cho em để em ngâm cứu ạ

1 Likes

Lần theo đường link này:

5 Likes

Em đọc lại thấy bác chủ viết nhầm ạ, con số khác với văn viết. Đúng là 1175-1163 phải không bác?

5 Likes

Cụ tỉ mỉ thế, tôi đc cụ BN thao tác mẫu quá trình nx mã, cụ tìm tải TL doanh nghiệp 5p, đọc TL tải về 10p vs tốc độ khủng, nhập dữ liệu định giá 10p, đo vẽ quá khứ vs xem chỉ báo 10-15p. Cuối cùng cụ vẽ, xb vs nx. Một nx cụ bỏ ra 40-50p đấy.

6 Likes

Dạ, em không có ý soi mói ạ, em đọc lại để học hỏi thấy điểm mâu thuẫn nên em hỏi bác chủ ạ. Em so sánh bản vẽ sóng chỉnh 3 của bác chủ thấy mức 1163 trùng với mức Fibonacci mở rộng 2.414. Em đọc để đoán suy luận của bác chủ ạ.

4 Likes

Trong lúc viết không soát thì dễ có sự sai xót, em chỉ ra rất hoan nghênh điều đó. Kể cả trên bản vẽ cũng vậy, nhiều khi cũng click (không chỉnh định giá /chỉ số, sẽ có sự sai lệch đi một chút). Trả lời cả comment bên dưới, xác định dựa vào mấy cái anh đã nói và vẽ nhận định index. Từ phải qua trái là fibo retr đỉnh đáy sóng 2, fibo ext sóng 1 tính sóng 3, fibo retr giả định sóng 3 tính sóng 4. Các đáy cây nến đỏ đánh dấu là các mốc quan sát cùng fibo, thứ 6 có nhận định như vậy vì RSI từ đáy 2022, các nhịp di chuyển đều đến khu vực 37-40 là hồi ở khung Day, nhìn bảng đen bên dưới trong chế độ Replay (nhìn ngày tháng, giờ quốc tế UTC trên cùng bên trái để biết ngày in, nhiều người sử dụng che đi phần đó để bịp). Nó trùng với mô hình Bullish shark nữa, có hai mô hình bullish shark bởi vì cách xác định điểm bắt đầu của sóng lên. Như vậy xác định được khu vực có xác suất hồi/tăng cao, thấp khi quan sát ngược lại là sóng lên thì quan sát được khu vực dễ xảy ra chỉnh.

6 Likes

a cho e hỏi xíu ạ.khi sóng 4 điều chỉnh xong thì thường sóng 5 xác suất hay xảy ra với taget ở mức fibo nào vậy ạ anh. và mình đo theo sóng 4 hay sóng 1+3 ạ.

2 Likes

Sóng 5 mục tiêu đầu tiên là bằng độ dài sóng 1. Khi sóng 4 chỉnh/hồi nhiều mà đo nó không phá đỉnh 3 hoặc đáy 3 thì xác định đến mục tiêu 1.414-1.618 độ dài sóng 1. Cứ tiếp tục như vậy và kiểm tra chéo với fibo retracement của sóng tăng 3. Anh nói cho cả trường hợp sóng lên và sóng xuống, nếu không hình dung được thì nói lại anh. Cấu trúc anh nói là cấu trúc thông thường vì có nhiều biến thể khác phải theo dõi sóng di chuyển để đưa ra nhận định kịp thời nhất. Dùng cơ bản thì cũng xác định được mục tiêu cơ bản gần chuẩn vùng lên hoặc chỉnh rồi.

5 Likes

dạ em cảm ơn ạ.e cũng hay xài fibo nên e hình dung ra ạ.đọc tài liệu mỗi nơi mỗi kiểu nên em lên xin chỉ điểm của anh cho nó thực tế hơn.

2 Likes

Ví dụ luôn vnindex cho em, giả sử đáy 4 tròn chỉnh về 1140. Đo sóng 1 tròn có độ dài là 140 điểm. Chuyển sang đo sóng 5, 1140+140=1280 nó đã vượt qua đỉnh 3 tròn, như vậy mục tiêu 1 là 1280. Bên cạnh đó là fibo retr đo sóng 5 tròn so với sóng 1 tròn, nếu vượt qua mục tiêu 1 thì lên mục tiêu fibo 1.414-1.618 (1337-1366) và cứ tiếp tục như vậy trên thang đo đó là thước đo chính. Để anh chỉnh lại.

5 Likes

Vừa xong ngoáy nhanh quá nên bị nhầm, anh đã sửa lại ảnh. :joy:

2 Likes

em cảm ơn anh ạ.

4 Likes

Đây là trường hợp giả sóng 4 hồi nhiều lên 1209 (khu cản đáy), lúc đó nếu sóng 5 bằng sóng 1 thì chưa thủng đáy 3. Khi này, nếu xác định đi 5 sóng thì xem mức 1.414-1.618 (1162-1155) đã xuyên đáy 3 chưa, nếu xuyên thì quan sát tại đó và mức fibo bên trên 2.414-2.618(1129-1122) và kiểm tra chéo với mức fibo retr sóng 3 lên (1013-1246 và 1029-1246 vì chưa xác định sóng nhỏ 12345 trong ngoặc ở bản vẽ comment trên đã hoàn thiện chưa) cùng hỗ trợ đỉnh sóng 1 lên (1124).

7 Likes

theo dự báo này của anh thì mai khéo hồi phiên sáng chiều lại chỉnh nhỉ

1 Likes

Dự đoán ngắn thế phải xem khung giờ thấp hơn và thường không có độ chính xác cao, vì lý do này mà giao dịch phái sinh T0 trong ngày đa số lỗ. Về thời gian và truyền thống thì nên đợi gần nghỉ lễ hoặc sau lễ vào mới hoặc vào từng phần khi về vùng dự tính.

6 Likes

Em cảm ơn bác ạ! Em biết bác nhận định xác suất đúng cao nhưng các mã em thấy không có sóng thì em chưa tìm được lời giải làm sao bác nhận định các mốc có độ chuẩn cao như NVL, IJC, NT2,…

1 Likes

Nay giảm mạnh mà chưa thấy cầu vào a ạ

3 Likes

A @Bach_nam ơi a cho xin chút oxy nhận định về phiên hôm nay đi ạ

1 Likes