Đoản khúc cuộc đời

Cụ thấy con bạc nào thoát cảnh bác thằng bần chưa? Lý do cụ BN k lướt. Cụ BN đg đt ck mà. Tôi chưa gặp ai giàu mà như cụ cả, âm thầm ht mọi ng.

2 Likes

Vâng, em cày nhiều cũng hiểu điều này ạ. Bởi vậy khi xác định xu hướng em mới vào cho chắc ăn và ra nhanh. May mắn có công cụ của bác chủ nên hiệu quả của em tốt hơn.

1 Likes

Cụ chiến ở đâu để tôi hóng?

Doanh nghiệp anh hoạt động trong lĩnh vực cơ điện mảng thiết kế, cung cấp, hướng dẫn lắp đặt, kiểm tra vận hành thử, hướng dẫn vận hành. Thị phần của anh chủ yếu ở thủy điện vừa & nhỏ khu vực Châu Á, Châu Phi và nhà máy khu công nghiệp doanh nghiệp FDI trong nước. Dịch covid tạo tiền đề mạnh dạn áp dụng mô hình như vậy. Lợi ích thấy rõ ràng, nhân viên chủ động thời gian, kế hoạch, không bị phiền ngày nào cũng nhận tin nhắn lời xin phép đi muộn, về sớm,…Hiệu quả thấy rõ ràng, sàng lọc dễ dàng, nhân viên ngồi văn phòng không phải đối phó khi không có việc…

5 Likes

Quá khứ anh có lướt sóng nhưng lúc đó chưa có nhiều điều kiện về am hiểu kỹ thuật. Sau đó chọn đầu tư dài và học tập. Vào đợt covid anh có khoảng hơn một năm lướt sóng, mỗi nhịp từ vài tuần đến vài tháng, ngoài ra còn đánh lượng nhỏ T+ trong vài tháng rồi bỏ. Anh chưa phải cắt lỗ khi đánh T+ nhưng lợi nhuận không cao, mất thời gian tìm kiếm mã có điểm vào, mất đi thời gian dành cho gia đình, mất đi cân bằng đời sống. Cày thì khổ ải quá, lướt hay đầu tư chứng khoán đơn giản lắm, gian nan giai đoạn chọn thôi, vấn đề là kiên nhẫn chờ được thời cơ, sai lầm cơ bản nhất là muốn nhanh của con người, dẫn đến mọi hành động sai theo.

12 Likes

Em thì làm mảng thiết kế hạ tầng viễn thông. Mảng em làm trong nước cũng bão hòa dần do mạng lưới cơ bản phủ kín. Lĩnh vực anh làm còn nhiều tiềm năng phát triển mạnh.

2 Likes

Mảng em đang làm kém dần hay anh cho em xin 1 vị trí học thêm nghề thiết kế điện của cty anh! Sau làm cộng tác viên từ xa. .

1 Likes

A ơi cho e xin nhận định về hướng đi của HDG. E cảm ơn ah

2 Likes

Nét xanh biển và ngang tím là đường cũ, còn lại là mới cập nhật. Em theo dõi lựa chọn.

3 Likes

Phiền bác cho nhận định mã SHB.

1 Likes

Bạn quan sát cách di chuyển để có điểm và tỉ trọng nếu muốn mua. Trường hợp xấu xác suất nhỏ. Xác suất cao hơn là lên khu 14-16k.

4 Likes

E cảm ơn a ạ. Yên tâm giữ hàng

2 Likes

Cảm ơn bác.

2 Likes

Anh Nam cho em xin nhận định và chart TCH hiện tại với ạ. Em cảm ơn anh nhiều :blush:

2 Likes

Xác suất tạo đáy 4 cao hơn, còn điểm mua thì không còn an toàn, an toàn nên quan sát khu 12k.

2 Likes

VNI như đang theo đường xanh biển hả a

Nay breakdown 1209-13 nhưng đóng trên nên vẫn còn hai phương án như hình. Dự đoán sóng chạy có hai kịch bản. Kịch bản xấu thì xác suất thấp.

12 Likes

Anh BN vẽ giúp em nhận định DPM ạ, nhận định chung nhóm phân bón ạ

1 Likes

Ngành thì đang hưởng lợi từ việc cấm của Trung Quốc và nhu cầu của Ấn Độ. Do nó có tính mùa vụ nên phải cập nhật thường xuyên. Sóng mã thì quan sát như hình. Biểu đồ chưa cập nhật nên các nét liền xanh lá là đỉnh đáy hiệu chỉnh.

3 Likes

bác Nam cho em tham khảo ý kiến bác về mã VIC với ạ, em cám ơn bác

2 Likes