Đoản khúc cuộc đời

Em cám ơn anh Bạch Nam, Tũn lại nằm thoi thóp canh và chờ >_.>

3 Likes

Anh @Bach_nam cho em xin nhận định mã TNH với a?

3 Likes

Ad ơi, cho em xin nhận định mã PC1 với ạ. em đang giữ ở giá 29,8 ạ

4 Likes

E mong vào kịch bản hồi về 1135 quá a Nam ạ, vì e đang full hàng :(( Mong lên đó hạ bớt mà k biết được k, hay lại theo kịch bản khác

2 Likes

ASM hôm nay đã về đến 8.81, anh Nam cập nhật thêm giúp em được không ạ, cảm ơn anh

1 Likes

hôm trước a Nam có nhận xét mã này về vùng 18-20 là gom đươc cho dài hạn , đạp xuống dưới 20 chỉ có là gom hàng vì mới phát hành thêm cho các quỹ và cổ đông lớn giá 20k tháng 6 vừa rồi . :innocent: :innocent: :innocent:

5 Likes

thanks bác

1 Likes

cùng hóng a Nam phản hồi nhé kkkkk.

4 Likes

Mua ở mức cao quá, nó đã không vượt qua cản để đi lên mục tiêu 2 ở bản vẽ cũ, biên độ đó cũng là biên độ mức cao của nó rồi.

Bản vẽ cập nhật, tỉ giá tăng tỉ lệ nghịch với nó, giá niken giảm breakdown cũng bị ảnh hưởng lớn, bất động sản khó khăn chưa đưa nội tại đi lên trong ngắn hạn được, chỉ có bán điện ổn định. Nói chung các yếu tố đang tác động xấu đến nó. Về dài vẫn vượt được mức em nắm giữ, tùy tỉ trọng để có phương án xử lý phù hợp, nắm giữ hay hạ một phần hay hết, cắt khi hồi? Trường hợp vượt đỉnh vừa rồi là có nhưng xác suất đã nhỏ đi

5 Likes

Nó đã không kịp đi đủ nhịp. Khu vực 7-8k cầm dài được rồi, trừ khi tình hình quá tệ.

4 Likes

Như em NXB nói, 18-20 là khu vực cầm dài. Tỉ trọng ra sao thì tùy cá nhân gom thôi. Nó không phù hợp đánh sóng, biểu đồ chưa cập nhật và lịch sử nó không có nhiều nên tính toán TA vô nghĩa. Dựa vào FA thôi.

7 Likes

Cảm ơn anh Nam

4 Likes

Thanks anh!

2 Likes

Dạ, em cảm ơn a ạ

4 Likes

20/10 ngộp thở quá a ạ :disappointed_relieved:

1 Likes

những bông hoa hồng đỏ chói chang

Cuối giờ phát quà :smiling_face_with_three_hearts:

10 Likes

A cho e xin nhân định Vhm va Vic ah

2 Likes

Em dính cả hai à đâu mà em hỏi luôn đi cùng? VIC là mẹ và liên quan nhiều mảng không dễ cải thiện và đang ở chu kỳ down, con VHM thì anh nói rồi, xác suất cao đã tạo đáy trung hạn, xác suất vẫn duy trì, không thủng đáy thì mục tiêu trên 66.2k. Còn lái quốc gia, quỹ họ điều tiết thế nào thì khó đoán chính xác. Đánh sóng ở nhóm điều tiết chỉ số thì chỉ có cách lựa chọn điểm thấp mua, kiên trì nắm giữ ăn 20-30%, lúc mua cũng phải kiền trì đợi hoặc phân bổ vốn cẩn thận. Trò chơi trên thị trường là như vậy, bị cuốn vào hay không là do bản thân mình.

5 Likes

VHM đã đi đủ 5 sóng nên chưa thủng đáy vẫn chưa fail sóng. Định giá cũng đã ở vùng rẻ.

3 Likes