Đoản khúc cuộc đời

Haiza, lại đến giai đoạn lấy ngắn nuôi dài rồi anh ạ :smiley: chắc lại phải t+ húp cháo qua ngày thôi.

4 Likes

Liệu có kịch bản nào tích cực hồi về 118x-1200 đc ko ạ?

2 Likes

Có kịch bản đó, do chưa xác định chính xác nên có mấy kịch bản như sau, tỉ trọng tham gia khá quan trọng trong giai đoạn này, nên giữ tỉ trọng an toàn và chọn lựa mã chứ index không quyết định hoàn toàn khi hồi. Tích cực nữa thì chưa xem xét.

13 Likes

Cứ đến mùa thu lá lại rụng.

3 Likes

VTP đã vào nhịp chỉnh rồi đúng k anh?

2 Likes

Bữa h em cứ nghĩ nhóm cá nhân là nhỏ lẻ ko đó ạ.
Chắc e tìm đọc lại mấy topic chia sẻ về góc khuất thị trường coi sao!

2 Likes

Em rình cơ hội đánh nhanh ạ, em bị thua tức tưởi mấy lần nên em không cầm lâu bao giờ. Trò bẩn ở thị trường bịp nhiều lắm ạ.

3 Likes

Thỉnh thoảng em thấy bác có bar như ở hình này, bác dùng cái gì đấy ạ?

2 Likes

Cụ nhìn chỗ sóng xuống t10-t11/22, nó đi t.t vs hệ số=1/2, cụ BN dùng thanh xanh biển. Các bv of cụ BN nx vni gần đây có nét đỏ thủng 1100 là xét t.h đi theo cấu trúc đấy.

4 Likes

Em cảm ơn bác ạ. Em hiểu rồi ạ.

1 Likes

Em hiểu nét đỏ là bác tính sóng 5 trong trường hợp chưa xong sóng chỉnh dựa trên xác suất khung tuần. Kết hợp với hình bác mới vẽ thì sóng 5 có mục tiêu 1065-1085 đúng không ạ. Em đo sóng 5 bằng đúng phạm vi bác đưa ra.

3 Likes

Nhịp giảm cuối năm 2022 đó phải mất đến 2 nhịp phân kỳ dương MACD thị trường mới tạo đáy được. Đợt này còn chưa có cái phân kỳ nào anh ơi, hi vọng tại 108x này làm đc 1 cái phân kỳ cho nó khả quan!

1 Likes

Tầm này a thích nhặt guốc dép. Cho a một vài mã ngâm cứu Nam nhé. Thanks e.

3 Likes

Đi đúng như năm 2014 luôn anh Nam ah

3 Likes

Vẫn ko quên. Thanks e.

3 Likes

Anh Nam cho em nhận định DRI cao su ạ, em đang mua giá 7.8 ạ

1 Likes

Em tham khảo cái này, biên rộng nên cẩn thận.

4 Likes

Quan điểm khi xem xét lịch sử của anh vẫn là tính tương đồng về FA hay TA chứ không dựa vào định tính.

10 Likes

Lâu giờ em không nghiên cứu cụ thể gì, danh mục của em vẫn có một mã thôi ạ.

3 Likes

vâng, DRI này chi cổ tức khá đều các năm, vĩ mô hiện tại e thấy đang tốt. Ngắn hạn đợt rồi tạo đáy ở 7.3 sau đó đáy tiếp 6.8 ạ. A vẽ mô hình sóng giúp em để e theo dõi và học hỏi kỹ thuật với ạ

4 Likes