Đoản khúc cuộc đời

Chính thức xác nhận đu idol anh Nam về cái khoản quà cáp này ha ha (chứng cháo thì đu lâu rồi ạ)

3 Likes

Chúc mừng chú ạ

2 Likes

Bản vẽ nhận xét cũ: Nó đã về khu vực 42k, em dò nhịp ở trên hình, lệch giá một chút thì em hiệu chỉnh lại để có mốc quan sát. Các chỉ báo đang cho tín hiệu hồi từ khu vực 42k về khu 50k.

Về sóng của nó: Sóng 5 có mục tiêu 37k hoặc 27k

Chiều dài lịch sử, có thể xác định nó đang ở sóng 2 thường chỉnh về fibo 0.618-0.786 hoặc thấp hơn chút theo diễn biến nội tại.

Định giá theo một số phương pháp đã chia sẻ: Nhìn lịch sử nó thường dao động phạm vi trên và dưới của PE forward (đường xanh lá, hiện tại là 38-70k, số thực là 53.8k).

Vậy xem xét các yếu tố đó và vốn để có tỉ trọng trung bình giá. Chỉ báo định giá đơn giản.

10 Likes

Vâng ạ. Em cày hơn một tháng để đọc và lưu những bài học của bác chủ. Các nhận xét em lưu lại theo dõi. Tính toán của bác chủ đúng đến từng line ạ. Bác xem mấy tháng gần đây biến động lớn mà bác chủ vẫn tính chuẩn các mã như NHA, VIX, DIG, NVL, GEX, SKG, …

4 Likes

Cảm ơn A Bạch Nam đã dành tg nghỉ ngơi để giải đáp, tôi xem kỹ nếu chỗ nào ko hiểu mong anh giúp đỡ thêm nhé. Chân thành cảm ơn A!

3 Likes

Anh Bạch Nam cho e xin lại nhận định GEX với ạ

2 Likes

A Nam ơi nhờ a trả lời giúp e thêm tí về DIG với ạ. Hôm 19/10 giá đóng cửa 19.1 breakdown khỏi vùng 19.95 thì bắt đầu tính là đi sóng đỏ chỉnh. Nhưng 20/10 nó bật hồi, với cả vni đang có sóng lên 1125 nên e nghĩ dig cũng hồi xíu. Vậy có khả năng dig lên được cản 24.5 nữa không a, hay Vni hồi 1125 rồi e bán hết đợi mục tiêu 18.2 hoặc 14.4 ạ?

3 Likes

Gex chưa có gì thay đổi, tìm lại bản vẽ cũ xác định mục tiêu.

4 Likes

5 Likes

Mong a bach nam cho nhận định về ree và sab

1 Likes

E cảm ơn a nhiều :face_holding_back_tears::face_holding_back_tears: Có hình này đỡ phải đau đầu suy nghĩ nữa ạ hihiii

3 Likes

REE:

SAB: Không nên đầu tư vì có nhiều mã tốt hơn, đánh sóng rủi ro vì ở nhóm điều tiết chỉ số. Pha loãng nhiều mà tăng trưởng chậm.

2 Likes

Anh xem giúp em VTP đã đi hết nhịp chưa a, còn mở rộng đc k a?

1 Likes

Nó đã đủ nhịp, phân kỳ âm, nội tại cũng chưa có gì đột phá nên xác suất mở rộng thấp. Đừng yêu quá một cổ phiếu. Chờ đợi mua giá hợp lý hoặc rẻ. Đánh sóng rủi ro.

3 Likes

Dạ vâng a, mã em mới thích thôi chưa yêu a. Anh xem lại DPG, csc giúp em với a, yêu quá giờ k thoát ra đc a?

2 Likes

CSC: Quan sát nhịp lên 30-31 xem có vượt qua không? Không vượt qua thì đi tiếp nhịp còn lại. Vượt qua 32.4k có thể lên 37-38k. Giá chưa phải là vùng cầm dài được.

DPG: Vùng dưới 30k cầm dài được.

5 Likes

Em cảm ơn anh!

4 Likes

Em cảm ơn anh

4 Likes

em cảm ơn anh ạ

3 Likes

A Nam ơi, cho e xin nhận định vùng mua gom HPG với ạ

2 Likes