Đoản khúc cuộc đời

nhờ a xem giúp e con ITC

1 Likes

Vừa rồi về điểm retrace vàng bật hồi, quan sát sóng di chuyển, hiện tại đang trong xu hướng hồi, chỉnh không thủng 9k thì xác suất lên vẫn cao hơn. Dài hạn quan sát đáy vừa rồi đến khu đánh dấu trở xuống.

3 Likes

chào anh Nam giúp em VPG MST được ko a

1 Likes

Em nghĩ là không phải bạn í muốn ebit dương đâu anh. Bạn í thắc mắc là tại sao anh không lấy số khấu hao là số phát sinh trong năm, mà lại lấy số khấu hao lũy kế đến năm đó (khác với công thức trên lý thuyết)
Phải không @thohocviec1

Em tham khảo cái này. Giai đoạn này chạy sóng khá phức tạp hay nói cách khác có thể thị trường trong thế sideway để chờ breakdown hoặc up tùy theo vĩ mô. Về mã thì xem xét cẩn thận chọn mã nào cho dài hạn thì về vùng thấp có thể gom dần khi quan sát các mục tiêu.

2 Likes

Câu hỏi rõ ràng như thế sao em lại suy luận ra cái gì vậy? Em ấy hỏi rõ là trong file định giá ra EBIT âm nhưng nếu tính riêng ở ngoài theo lý thuyết thì với các số liệu của doanh nghiệp sẽ không âm. Anh trả lời rõ ràng là nếu muốn dương thì tính riêng ở ngoài, còn trong này là trong định giá theo phương pháp chiết khấu dòng tiền tương lai DCF.

2 Likes

chân thành cảm ơn a

2 Likes

A xem giúp e con RAL vs ạ. Tks a

1 Likes

Anh Nam ơi, anh xem giúp em 2 mã DIG và NVL có thay đổi gì mới không ạ. Cảm ơn anh!

3 Likes

Xét về nội tại hiện tại đang rất rẻ nhưng nhìn lịch sử sóng không tốt lắm cộng với thanh khoản kém. Tỉ lệ chi trả nhỏ so với lợi nhuận kiếm được nên chỉ chờ khi nào hoảng loạn thì gom. Sóng vẽ sẽ có xác suất đúng không cao. Anh không có thời gian nghiên cứu nội tại nên không đánh giá được quá trình tăng trưởng còn khả năng duy trì không.

2 Likes

Anh vẽ phác qua DIG, hiệu chỉnh lại nếu 3 xanh biển cao hơn.

NVL tạm thời vẫn theo cũ:

9 Likes

a chỉ rõ cách đo ntn cũng dễ cho bọn e mò theo :+1: :+1: :+1:

5 Likes

Phải đọc theo lý thuyết mà cụ BN gửi lên group rồi đó, bằng tiếng anh rồi mới có cơ sở vẽ.

2 Likes

Trường hợp tích cực nhất là đi 5 sóng lớn I-II-III-IV-V, còn lại cơ bản xác định đã đi đủ 5 sóng từ đáy tháng 11/2022, sóng nhỏ 12345 xanh biển là nhịp B theo line đỏ đi nhịp C, đáy vừa rồi là nhịp A. Nếu không lên được 5 xanh biển là trường hợp xấu (xác suất đang nhỏ hơn). Từ trái qua phải: Fibo retracement đáy đỉnh 5 sóng, cái thứ hai fibo mở rộng là đo sóng V xanh lá, cái thứ 3 là đo fibo retrace nhịp hồi 12345 xanh biển, cái thứ 4 là fibo mở rộng đo sóng 3 xanh biển, cái thứ 5 là fibo mở rộng giả sử đáy 4 xanh biển tạo đáy ở đó thì có được mục tiêu sóng 5 xanh biển, cái thứ 6 đo fibo retracement tính đáy 4 xanh biển. Các cấu trúc khác có xác suất nhưng thấp. Đánh sóng phải dựa vào trend để vào và thoát lệnh trên khung giờ ưa thích tùy theo chiến lược. Dựa trên elliott thì điểm dự tính chỉ có thể mua nền vì khi đó chưa xuất hiện tín hiệu đảo trend, khi xuất hiện trend tăng mới gia tăng sau đó chốt tùy theo khẩu vị.

5 Likes

Anh Nam view lại giúp em SKG với ạ.

yess, vậy là e cũng hiểu đúng theo bản vẽ rồi. em chỉ muốn confirm lại chỗ này ạ.

cái này là để a đo đường màu đỏ kia phải k ạ? lúc đó a coi I II III IV V là sóng 1 hoặc A lớn, đường đỏ là II hoặc B lớn ?

1 Likes

vâng bác ạ, lý thuyết mình cũng ngáo ngơ thật ạ. đọc nhiều khi k vào nên đành học lý thuyết mở rộng qua thực hành ạ.

1 Likes

Nó là fibo retracement đỉnh đáy để kiểm tra chéo với sóng xuống, còn sóng đường đỏ vẽ rõ rồi, dự tính ABC đỏ thì nhịp C có độ dài khoảng bằng nhịp A, nhịp A đã vẽ một đường đỏ, hai đường còn lại có độ dài tương tự vẽ ở tương lai, đó là tính đồng nhất trên bản vẽ. Chưa xác định chính xác vì đang giả sử đỉnh 5 xanh biển đạt và trường hợp không đạt được. Trường hợp breakup điểm 5 xanh biển thì cập nhật lại sóng chỉnh khi target sóng V đạt đỉnh.

2 Likes

Breakup vùng đánh dấu có mục tiêu bên trên, nội tại quý vừa rồi kém và chắc quý 4 cũng kém khả quan nên giữ tỉ trọng vừa phải, với kết quả như vậy thì định giá nó chưa đắt nhưng không nên gia tăng tỉ trọng.

2 Likes

Vâng e cảm ơn anh, vẫn dùng chart cũ a vẽ ạ

5 Likes