Đoản khúc cuộc đời

Có phải ở bước 2, anh gõ thiếu số 12 không anh

2 Likes

Không, số 12 là sau khi bước 4 kiểm tra nó dẫn đến số đó định giá.

vâng em cảm ơn! em vẫn giữ 1 ít chưa thoát hẳn từ 2021 em này mãi không hồi mạnh

tài khoản thường hình như không xem được Boom hunter pro trên tradingview. anh

1 Likes

Top-up nạp vip luôn bác iê :stuck_out_tongue_closed_eyes:

1 Likes

Vẫn xài bình thường ở bản FREE bình thường mà cụ.chỉ khác là trước tài khoản free mở được 3 chỉ báo.giờ còn có 2.mà e thấy xài RSI vẫn hay hơn.

5 Likes

đúng r, tớ toàn dùng mcdx với chỉ số thung thướng RSI :stuck_out_tongue:

1 Likes

Có bác nào lấy thước kẻ đo hình của bác chủ không ạ? Mũi tên bác chủ vượt qua 1112, em đo dóng ra 1125. Em hiểu là đang đi đường cam thứ ba, nếu thủng 1090 quan sát đáy 1076 và điều kiện 1050 phải không bác chủ?

2 Likes

Chào anh Nam !
Chúc anh cuối tuần an lành !
Cũng lâu rồi, em không nhớ khi nào nữa, em có lưu hai nhận định về xu hướng của VNI dài hạn của anh , hôm nay mở ra thấy nhiều điểm đúng về giá trị VNI, còn khung thời gian thì bị sai lệch chút.
Em post lên đây muốn hỏi anh, anh còn giữ quan điểm VNI dài hạn như vậy không?

• VNI ngắn hạn

• VNI 10 năm

2 Likes

Việt Nam là nước đang phát triển, chu kỳ còn kéo dài, về sóng thì có thể kéo dài đến khoảng 2050 mới có thể rơi vào chu kỳ giảm kéo dài. Nếu Vnindex về dưới 900 hãy nghĩ đến việc cắm nhà, xe, vợ con để có nhiều nhà xe và vợ con hơn. :wink:

11 Likes

Hê hê, cảm ơn bức tranh tổng quan của anh !

2 Likes

Cắm vợ hơi ẩu dca ơi kk

2 Likes

Bảo anh í cắm luôn thân cho nhanh mà có khi dc nhiều bạc hơn nhề vì dù sao trên chứng trường a í có lẽ sẽ dc định giá cao hơn :smile::smile:

1 Likes

Thỉnh thoảng mới có cơ hội chắc ăn 100% dại gì không cắm hả em? Hiểu theo nghĩa bóng thôi nhưng trong thực tế nhiều người cờ bạc thì không có tình thân đâu :joy: Anh bước sang trang chính là sóng covid, anh dồn tiền vào và dùng cả margin.

5 Likes

Nhiều khi muốn cắm lắm nhưng có ai nhận đâu. :cry:

1 Likes

Ui. Em cg thế :laughing::grin:

2 Likes

Em tiếc nuối là khi về gần 1k như bác tính mà em vào có 20% đánh sóng. Nếu có cơ hội về sâu thì em sẽ thử đầu tư dài dài tí xem sao ạ.

1 Likes

Cụ phải cắm 50 hoặc trăm năm mới nhiều người đồng ý cho cắm😄

3 Likes

cảm ơn anh đã phản hồi, tuy nhiên em vẫn không thông được chỗ này :(. Nếu số âm ở các năm dự phóng thì em ko thắc mắc, nhưng đây lại là số âm của năm 2020 ( là năm hiện tại lúc định giá vào 31-12-20). Nếu a có thời gian thì thông não giùm em. Em cảm ơn.

1 Likes

Anh giải thích rất rõ ràng, còn lại là ý chí của em muốn nó dương. Khi cố tình muốn nó dương mà không dựa vào công thức thì khỏi làm phương pháp định giá này nữa. Tiếp theo tìm hiểu phương pháp, khấu hao tài sản cố định hữu hình, vô hình là gì, khấu hao là gì? lợi nhuận, lợi nhuận trước thuế là gì? Dòng tiền tự do là gì?..

Em đầu tư tài sản cố định hữu hình 1 tỉ, năm thứ nhất em lãi 100tr, vậy em đang lãi hay lỗ? Em đang trong quá trình thu hồi vốn. Tài sản đó có bị hỏng hóc hoặc sửa chữa hay mua mới thay thế không?..

3 Likes