Đoản khúc cuộc đời

Anh @Bach_nam cho em xin view cổ VNE giúp với a?

2 Likes

e thì thấy thị trường đang yếu đi, sợ giảm tiếp. Nhìn chart 4H dùng overlay thấy mở ra nên có khi sẽ còn giảm tiếp

Nó rơi thế chắc có biến gì đấy. Cẩn thận lại ôm em cả đời đến đầu bạc răng long.

1 Likes

Đi nhịp đỏ hoặc xanh biển cao hơn, sau đó có thể đi nhịp đen.

17 Likes

Vâng, thanks anh!

hôm trước a có hướng dẫn “cách mua gom” kiểu như hình bên dưới khi thị trường giảm , vậy khi uptrend thì làm ngược lại mua từ nhiều đến ít phải k a
e cảm ơn ạ

1 Likes

Vnd có thay đổi gì không a hay vẫn đang đi sóng xanh biển ạ?

1 Likes

Em quan sát 19k xem có tạo vai đầu vai ngược được không.

2 Likes

Khi uptrend thì đánh kiểu uptrend giống như đánh sóng, khi xác định uptrend thì đã gần đỉnh rồi. Chiến lược cố định hay chiến lược nào thì phân chia theo cách đánh. Thường anh đánh sóng sẽ mua nền khoảng 30% khi về điểm tính toán và các thông số kỹ thuật cho xác suất tạo đáy cao, sau đó khi xác định xu hướng tăng anh mua thêm 30%. Anh không sử dụng hết vốn khi đánh sóng nhưng người khác có thể dùng hết vốn và cả margin.

8 Likes

Cảm ơn a chỉ dạy ạ , thế này up hay down e cũng có hướng xử lý.
Khả năng cao VNI đi sóng đen nhanh hơn a vẽ a ạ.

2 Likes

Trông thế thôi, không dễ thế, trừ khi có sự kiện nào đó mà anh và mọi người không biết, anh dặn rồi, đánh sóng thì vi phạm phải cắt lỗ, còn gom cầm dài thì mừng quá khi nó giảm mạnh.

2 Likes

dạ e cầm dài nên dùng cách gom dần ở trên chỉ đợi sale là e vào , e cũng đang cầm 30% NAV nhưng hiện đang lỗ 5 7% ạ , đợi sale e trung bình mã cũ với mở mua mới thêm. :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

4 Likes

Không đợi về điểm gom mới gom đâu mà lỗ? Các mã cũng hồi 20-30% rồi mà.

5 Likes

Em soát các mã em cầm, mỗi lần chỉnh sẽ chỉnh 30-40-50% một nhịp? Khi đó em chẳng cần sóng em cũng ướm được khu vực gom. Ví dụ mã có giá 60k, nó chỉnh nhịp đầu 40% tức về giá 36k, nó hồi lên 50k, nhịp tiếp theo chỉnh nó về khoảng 30k, nhịp chỉnh thứ 3 nếu có chắc chắn là đáy.

6 Likes

nếu như thế hồi cũng là 30-40-50% một nhịp đúng không anh?

1 Likes

Tùy chỉnh mức nào mà đo fibo retracement, thường hồi lên ít thì 0.382, còn lại đa số sẽ hồi lên 0.5-0.618, mã mạnh có thể hồi lên 0.786. Ví dụ như hình dưới.

9 Likes

Dạ e cảm ơn a , để e điều chỉnh lại cách gom

2 Likes

Tks anh nhiều,

2 Likes

Dạ e cảm ơn

2 Likes

Bác nhìn nhận đỉnh thật ạ. Em quan sát xu hướng cứ nghĩ theo hướng xấu, vậy mà bây giờ lại đảo chiều.

3 Likes