Đoản khúc cuộc đời

Cụ BN chuyển sang ngắm hoa rồi, tối tôi đến thăm cụ chụp đc mấy ảnh. Z.a.l.o of cụ bị chặn xóa vs một số vđ nên cụ chưa trở lại đc. VNI đag hội tụ các yếu tố chỉnh.

8 Likes

Hoa đẹp và có vẻ như có nghệ thuật sắp đặt ở đây ạ. Bác chủ hồi xuân ạ? Về vni em thấy nó đang tăng 45% từ đáy 873 giống SPX, bác chủ nhận định SPX tăng từ 45-60% đã đạt giới hạn thấp, suy ra vni có thể tăng tương ứng lên mức cao 60% , chỉ số khoảng 1400 và rơi vào vùng đỏ như bác nói. Em xem chỉ báo cũng thấy như bác nói, khung 1h đến khung tuần đều ở mức cao nên em nghĩ vào mới chờ 1180-1200 rồi xem xét ạ. Đồng thời em thấy mức hồi Fibonacci từ đáy 873 đến đỉnh 1536 là 128x nên nếu lên đấy cũng không còn đáng bao nhiêu. Về sóng em đo trường hợp sóng III mở rộng thì đến mức này là ngưỡng canh chốt ạ. Thông tin nữa là khối ngoại bán mạnh tháng vừa qua, chủ yếu nhà đầu tư cá nhân cân lại. Cuối cùng là dịp này cơ cấu quỹ, em nghĩ sẽ có biến động bất ngờ.

8 Likes

cảm ơn cụ đã nhắn gửi ạ, cho em gửi lời chúc tới anh BN ngắm hoa an yên ạ

3 Likes

Vậy em mời 2 anh chị @Nham_doanh_doanh@Lenh_Ho_Xung_fake tiếp tục đối thơ nhé
:sweat_smile::sweat_smile:

3 Likes

Dựa trên nhận định of cụ BN và cụ, tôi giải thích ý of cụ như này đúng k?

10 Likes

Vâng ạ, ý của em là như vậy ạ, bác chủ luôn phát triển sóng ABC trước rồi mới lên sóng ba và đi bộ 5 sóng, em trường phái ngắn hạn nên không phát triển đầy đủ như bác và bác chủ.

4 Likes

Bác hỏi đúng người thì em nghĩ bác sẽ có câu trả lời ạ.

5 Likes

Làm sao bác tính được chỉ số P/E của VNINDEX hiện tại đang là 16 đấy bác

3 Likes

Cụ BN chia sẻ đi lại mấy lần rồi, cụ vào đăng nhập bằng tk google hoặc face hoặc phương thức # ở trang và xem. Xem trên này là chuẩn nhất, dữ liệu cập nhật hàng ngày.
https://www.bloomberg.com/quote/VNINDEX%3AIND?leadSource=uverify%20wall

5 Likes

có nhiều bài bây giờ em phải search "“khá là vất vả” (lội thêm cả các pic cũ) mới thấy được những chia sẻ trước đây của anh Nam. Rồi cứ phải va vấp mới dần hiểu hết được những gì anh ấy chia sẻ ạ ;)). Mà rồi vẫn thấy kiến thức nhiều vô biên, mà đầu óc thì có hạn, mãi chưa bằng 1 phần nhỏ của các bác cao thủ. :smiley:

2 Likes

Thanks cụ ạ.

1 Likes

Theo đánh giá này thì năm 2024 này là xu hướng tăng nhỉ cụ. Sóng lớn A theo lý thuyết có phải là giảm ko cụ nhỉ

Chiều nay lạc bước thấy bơ vơ
Một mối tình xưa, giờ hững hờ
Khúc nhạc buồn chưa ngân hết bản
Cung đàn lạc phím, nhớ người mơ
(St)

@Nham_doanh_doanh đâu rồi

3 Likes

Phương xa, anh có an lành?
Ngày dài, em chỉ nhớ anh không nguôi.
Nhớ nụ hôn ở bờ môi,
Đêm đêm thao thức không thôi chờ anh.
Nơi ấy thế nào anh ơi?
Hạ này anh có về chơi thăm em?

3 Likes

Giả sử quy định mốc như sau thì xu hướng đag nghiêng về tăng trong hồi. Cụ chắc k đọc tệp lý thuyết sóng or hành động giá cụ BN chia sẻ. G/s mốc 12345 là sóng bắt đầu, a/A thủng 4 => xác định vào chỉnh. Cụ phân tích sog nhỏ hơn để có bước đi đánh sog.

Ví dụ:

6 Likes

Bác chịu khó hỏi sẽ đỡ đi nhiều, bác thắc mắc hỏi bác Huongduong hoặc bác nham_doanh_doanh. Em chỉ điểm vào mấy hôm trước là bác chủ đang ở đây.

1 Likes

em cũng đoán đoán được rồi mà không biết phán đoán của em có đúng không nữa ;))) :cherry_blossom:

2 Likes

Lý Thuyết Hành động giá trong này em có thấy đâu nhỉ,

1 Likes
3 Likes

Trog link tổng hợp trên có link TA

4 Likes