Đoản khúc cuộc đời

Em tham khảo cái này:

Sóng tích cực dựa trên sườn này và nó cũng khá tương đồng với FA, thực tế thị trường có nhiều lúc điên rồ (tâm lý rối bời như trường hợp của nó cuối năm 2022 vậy). Hiện tại dưới 25k là rẻ.

6 Likes

Tks anh, gần đây nó mới mạnh mẽ 1 chút nhưng các đội nhóm tung hô ghê quá :smiley:

2 Likes

Bác Nam cho hỏi ý nghĩa và ưu tiên cuae các đường sóng các màu như thế nào. Cảm ơn

2 Likes

Em xin nhận xét của anh @Bach_Nam về DHC với ah, Tks anh

3 Likes

Khi giá đóng trên dưới các đường thì sẽ chuyển màu, màu do người sử dụng quy định. Ý nghĩa đường MA thì tìm hiểu trên mạng. Vào lệnh thường tìm ở khung giờ thấp nên ý nghĩa của đường MA khung thời gian cao hơn để tham khảo quyết định khi xem biểu đồ. Có người lấy đường 100 làm xu hướng, có người lấy 200,… tùy mỗi cách sử dụng đánh ở khung giờ thấp nào. Ví dụ đánh khung 5 phút, có thể sử dụng EMA200 của khung 15 phút làm xu hướng chính. sử dụng EMA 20-8 của khung 30 phút hay 1h lọc tín hiệu, khi giá trong khoảng hai đường trên thì không nên vào lệnh (sideway), khi giá break bên trên dưới của hai đường thì tìm tín hiệu buy/sell vào lệnh, giao cắt của hai đường là đánh dấu sự đảo hướng, xu hướng mạnh thì có thể vào lệnh luôn, xu hướng yếu thì chờ test rồi vào lệnh. Mạnh yếu thì có thể tham khảo Volume, các chỉ báo.

5 Likes

Giá hợp lý của nó quanh khu 40k. Đánh sóng không phù hợp, nên chờ cơ hội gom cầm dài thì cầm. Bản vẽ cũ vẫn sử dụng được, chưa có gì thay đổi, ý là các mốc đánh dấu, còn đợt chỉnh vừa rồi gần về mục tiêu 35k, lệch một chút không đáng kể. Breakup thì vẫn mấy mục tiêu đánh dấu thôi.

2 Likes

cảm ơn bác

3 Likes

Tsk anh nhiều

1 Likes

Anh Nam có thể cho e nhận xét tình hình vni đựoc không, theo anh với tình hình giá dầu, vàng, usd, tăng mạnh như này sbv có dùng biện pháp mạnh hút tiền, tăng lãi suất để tỷ giá giảm, đồng thời tăng sức hấp dẫn gửi tiết kiệm, chứ giờ lãi suất thấp, giá vàng tăng từng ngày do mọi ngừoi mua phòng chống lạm phát. Như thế 1 lượng tiền chuyển hết vào vàng và se mất 1 lượng khá usd ra nứơc ngoài do nhập khẩu.

2 Likes

Tôi cũng thấy nó thay đổi…

Chào a chủ Pic và mọi người , a chủ pic ơi cho e xin nhận định SBT, GMD và BSR với ạ

1 Likes

Nhờ anh Nam cho xin nhận định và bản vẽ cập nhật của SHS với ạ! Em cảm ơn anh ạ!

1 Likes

Vùng rủi ro cao dần nên chỉ phù hợp lướt. Các thứ nói đến đều chỉ liên quan đến lợi tức trái phiếu 20 năm là yếu tố định giá trên thị trường chứng khoán. PE index là cái tham khảo số liệu trực tiếp. Vàng đô là kênh đầu tư khác và nó không nhất thiết phải đồng pha hay ngược pha. Tỉ giá thì có nhiều cách điều chỉnh chính sách tài chính. Còn nếu tham khảo thị trường chứng khoán phát triển để lấy một tỉ trọng đánh giá nào đó vào Vnindex thì xem chứng khoán Mỹ (DXY, SPX, DJI).

9 Likes

GMD: Nó được định giá lại như nhận định cũ do khoản ghi nhận lợi nhuận đột biến. Giá hợp lý hiện tại khoảng 73-75k. Sóng thì có thể tham khảo bản vẽ và theo dõi giá vận tải.

SBT:

BSR: Giá hợp lý của nó khu 16-17k.

4 Likes

Em tham khảo cái này:

4 Likes

Em cảm ơn Anh ạ!

1 Likes

em cảm ơn anh ạ

1 Likes

Hi mọi người cho mình hỏi chỗ Trình chỉnh sữa Pine Editor nó không cho vào chỉnh sữa. Cách khắc phục như thế nào. Cảm ơn

Muốn chỉnh sửa phải tạo script mới của mình thì mới chỉnh sửa được hoặc chỉnh sửa script của mình, chỉnh sửa của người khác làm sao mà chỉnh sửa được.
image
image

2 Likes

Cảm ơn bác. ý mấy hôm nay nó vẫn cho vào tạo Pine Editor. Tự nhiên sáng nay nó không cho vào luôn

1 Likes