Đoản khúc cuộc đời

Anh Nam có châm cứu Wyckoff không ạ.

1 Likes

Anh có lướt qua lý thuyết và xây dựng chỉ báo nhưng hiệu suất không cao lắm nên không nghiên cứu sâu hơn. Bây giờ chủ yếu tập trung xây dựng phương pháp dựa trên khung mà anh sử dụng nhiều nhất từ trước tới nay thôi. Mục đích cho các vấn đề kỹ thuật đó cuối cùng vẫn là để trade nhưng anh không trade nhiều. Khi trade sử dụng phương pháp nào cũng được, miễn là hiệu quả nhất. Anh thiên về tính toán để có vùng gom nên tỉ trọng FA sẽ chiếm trọng số, TA chỉ hỗ trợ một phần để tối ưu FA. Các công cụ TA của anh nghiên cứu trên chỉ số/ phái sinh và một số mã trong danh mục của anh đã đạt hiệu suất khá tốt và thực nghiệm trên phái sinh cũng cho xác suất cao trên 70% như đã chia sẻ. Sức người có hạn nên tập trung một vài phương pháp và hiểu về nó, sử dụng nó một cách linh hoạt, điều chỉnh thông số phù hợp từng giai đoạn thì cơ bản vẫn cho hiệu quả cao. Vì vậy, không cần thiết phải nghiên cứu nhiều phương pháp quá, tốn sức lực và đôi khi ảnh hưởng đến tâm lý do sự mâu thuẫn giữa các phương pháp.

13 Likes

Tks anh.

2 Likes

Em dạo này ít lên diễn đàn bro. Đọc topic a vẫn hay như ngày nào. Chia sẻ của anh quá tuyệt vời!

5 Likes

Cảm ơn Anh, em thấy rồi ạ.

2 Likes

Nhà bác chủ vắng thế các bác? Bác chủ tuyệt vời vậy mà không nổi?

• cụ vớ đc vàng cụ có chia cho ng khác k? - tiêu đề, d/mục topic k lquan ck. - cụ đt ck gđ/vc/bạn bè of cụ có biết k? - cụ là bờ rốc, cụ có tự làm mất khách of cụ k? chia sử of cụ BN cụ hiểu b/nhiêu?
3 Likes

Up…

1 Likes

a Nam cho e hỏi, ETH đang đi mũi tên đỏ về 2k5 đúng ko a

1 Likes

Với a cho e xin đánh giá về VN Index sắp tới ạ.

Cám ơn a, chúc a nhiều sk.

1 Likes

Cụ k lười or ích kỷ, cụ đã biết cụ BN nx trên kênh.

2 Likes

Anh nam xem giúp em mã HIG

Nếu trade thì không nhìn xa như vậy, nếu đầu tư thì chờ khi nó về mốc đó hoặc gần đó xem kỹ thuật và tình hình ra sao? Hiện tại thì có thể nó xong nhịp sóng 1 trong sóng 5, đang ở nhịp 2 trong trường hợp tích cực. Không breakdown 3057 thì vào sóng 3.

2 Likes

Đánh sóng thì nên xem xét cẩn trọng, còn người giữ hàng thì nên thu dần lãi, giai đoạn chẳng có gì phải ham hố nữa. Em tìm lại nhận định cũ, mục tiêu xanh biển hoặc bản vẽ sóng màu đỏ. Mục tiêu gần khu 1312-133x cũng cơ bản gần đạt, 1380 vào vùng đỏ, quý 2 báo cáo tốt thì có thể làm hạ nhiệt chút nhưng ngược lại lợi suất trái phiếu 20 năm tăng làm cho định giá bị giảm, có thể coi là bù trừ nhau nên xác định vùng trên 1350 là vùng đỏ. Khi có một biến cố nào đó hoặc khi đã phân phối xong thì thị trường điều chỉnh mạnh là chuyện bình thường. Chu kỳ hồi/tăng cũng đã gần 2 năm, cũng gần đến lúc làm mới. Tính toán dự kiến tháng 8 nhưng có thể kéo dài hơn mới điều chỉnh, đầu tư thì không quan trọng lắm vấn đề đó, thu gom thì chờ thôi, nước đến rồi tính. Trade thì tùy sở thích, sở trường mỗi người.

11 Likes

Giao dịch thấp nên khó có dự đoán chính xác được. Em tham khảo. Đầu cơ thì chờ chia trên 50% mới xem xét thu gom đầu cơ. Đầu tư thì xem xét mã khác, nó lẹt đẹt không phát triển được, anh xem qua thì như vậy.

1 Likes

vâng em cảm ơn! em thấy công ty này chuyên về công nghệ hiện tại đang sóng công nghệ thấy mã này chưa tăng định mua lướt.

1 Likes

E cám ơn a Nam

2 Likes

Anh @Bach_nam cho em xin cập nhật MSR với a? Thanks a

1 Likes

Nhận định cũ chưa có gì thay đổi. Giải thích thêm, đáy sâu nhất chiều dài lịch sử là 6,8k. Đáy chu kỳ trước là 7,5k. Xác suất đáy chu kỳ này khoảng 10-11k hoặc về 8-9k thì nhận xét cũ về vùng 10-11k gom đầu tư/ đầu cơ chưa sai. Nhận xét cũ cũng nói nếu đánh sóng quan sát trendline, thực tế nó dí xuống sâu hơn một chút. Các trường hợp sóng có thể xảy ra, đánh sóng thì tùy theo sự quan sát hay tín hiệu để vào, còn đầu tư thì vẫn thế, xác suất thủng 7,5k là thấp. Nhìn khung tuần các chỉ báo willy và RSI thì xác suất đi theo nhịp chỉnh ABC hoặc WXYXZ là cao hơn.

5 Likes

Mọi người có thấy nút tìm kiếm không? Nam không thấy còn xuất hiện. Chính xác là không thấy tìm kiếm trong chủ đề nữa.

4 Likes