Đoản khúc cuộc đời

Nhận định cũ chưa có gì thay đổi.

4 Likes

Anh @Bach_nam cho em xin cập nhật HUT với a? Thanks a

Nội tại không có gì cập nhật, TA thì breakdown hoặc up các vùng đánh dấu mới cần cập nhật, sóng nhỏ hơn không có độ tin cậy cao. Đánh sóng thì dựa trên tín hiệu để vào. Đầu cơ thì chờ.

4 Likes

Thanks a

3 Likes

vâng, em cảm ơn anh!

2 Likes

Anh @Bach_nam xem giúp em các mã: TCB, CKG và VLC ạ. Em cảm ơn anh!

1 Likes

Cám ơn anh Nam.

1 Likes

Em tham khảo: File TCB bị hiểu nhầm sang vấn đề nhạy cảm trong đời sống, sang kênh xem

1 Likes

Dạ, em cảm ơn anh.

1 Likes

Dạ, em cảm ơn anh nhiều.

1 Likes

image

Anh Nam ơi, Anh có thể giải thích giúp em 2 tham số đầu vào length và History ý nghĩa như thế nào anh nhỉ. Và nguyên tắc để áp dụng đối với các khung giờ và cổ phiếu như thế nào cho hợp lý ạ.

Dạ nhờ anh Nam cập nhật lại CEO giúp em với ạ. Vẫn theo đường xanh biển hở anh? Em chờ mãi mà nó vẫn lẹt đẹt dưới đáy xã hội ạ

1 Likes

Từ cuối năm 2022 đến giờ, sàn HNX chuyên có kiểu vẽ nến, đó là một kiểu thao túng, che dấu thông tin, việc tính toán đơn thuần sẽ gặp khó khăn hơn cho việc đánh sóng. Nhưng không thay đổi được bản chất vấn đề nếu đầu tư. Em đang đánh sóng thì nên thu gọn tài khoản và dựa trên vấn đề diễn biến chung hoặc vi phạm thì nên chốt, cắt. Nội tại của nó lành mạnh nhưng giá chưa phù hợp cầm dài, dưới cái giá đỏ dưới cùng mới phù hợp gom cầm dài. Đã cầm dài thì sẽ không hỏi anh vấn đề nó lâu quá hay lẹt đẹt. Ví dụ cách tính nhẩm nhanh anh đã chỉ nhiều lần nhưng không chịu nhớ áp dụng. Lợi nhuận doanh nghiệp dự tính 150 tỉ / số cổ phiếu 514 triệu cổ = EPS khoảng 300 đồng, PE ngành khoảng 15 thì thị giá khoảng 4500 đồng. Nhìn lịch sử hơn 5 năm gần, mức lợi nhuận cao khoảng 600 tỉ thì thị giá khoảng 17-18k với PE 15… Cộng vào chia đôi, giá khoảng dưới 11-12k gom cho cầm dài…Đó là cách nhẩm nhanh, không thì sử dụng định giá đầy đủ và nghiên cứu các vấn đề khác của doanh nghiệp và quyết định. Em hiểu thêm một điều, người nông dân nai lưng làm, có khi còn lỗ do giá cả, bị ép giá,…Doanh nghiệp làm ăn cũng vậy và những doanh nghiệp giỏi CAGR mỗi năm cũng khoảng 20-25% mà em muốn thời gian ngắn nhân nhiều lần !!! Muốn vậy, chờ hoảng loạn thì thu mua dần chứ không phải lên đến đoạn thoái trào, gần thoái trào của một chu kỳ tăng/ hồi mới đi kỳ vọng điều đó.

14 Likes

Dạ vâng em đã hiểu ạ, em cảm ơn anh Nam.

Anh mới giải thích ở bên trên, độ dài liên quan đến tính toán Zigzag, history là liên quan đến Pivot. Kết hợp cùng với chỉ báo để tạo ra công cụ xác suất theo trend. Việc sử dụng sao cho phù hợp các khung giờ thì nó muôn hình vạn trạng, cá nhân mỗi người sử dụng khung giờ nào thì nên replay các điểm high/low theo độ dài zigzag, thống kê lại xác suất thành công ra sao để chọn thông số phù hợp với loại chỉ số, tài sản tài chính, crypto,…

8 Likes

Lâu quá không gặp anh Nam. Pic vẫn ổn định quá! Chúc anh dồi dào sk nhé!

2 Likes

Cảm ơn em! You too. Em vẫn hoạt động đều chứ? Topic mang tính lý thuyết thực nghiệm và nhận định cho mọi người tham khảo nên không có tranh chấp gì. Phím hoặc thu phí gì đó xem, lúc đó sẽ có nhiều vấn đề, vì tâm lý giao dịch của mỗi người khác nhau, có người lỳ quá, có người nhát gan quá, có người ỷ lại,…và có thể dẫn đến kết quả không tốt, không tốt thì giận cá chém thớt, mất kiểm soát,…

8 Likes

a Nam cho e hỏi ở trên a tính pe ngành là khoảng 15 là tính như nào được ko a?

1 Likes

Em tra PE ngành hoặc lấy PE chung (100/lãi suất tiết kiệm trung bình nhiều năm để làm mốc tính toán).

2 Likes

dạ e cám ơn a Nam.

2 Likes