Đoản khúc cuộc đời

Dự đoán thế thì anh chịu, nó là đánh sóng và tuân thủ theo kỹ thuật thôi, vi phạm thì nên chốt / cắt.

1 Likes

Em tham khảo cái này:

2 Likes

Dạ em cảm ơn anh Nam, nó đang có cái game phát hành thêm á anh, nên năm nay em tập trung em nó. Hôm nay mới ra văn bản phát hành thêm luôn á anh. Em cảm ơn anh nha :smiley:

1 Likes

vpg phát hành trả cổ tức hả bạn. chưa thấy văn bản nhỉ

anh xem giúp em Hdc sau chia có gì upadate ko ah. em cầm giá vốn 30 sau chia mà nó vẫn loanh quanh. cám ơn anh ạ

5 Likes

Đánh sóng thì nên xem xét vấn đề kỹ thuật, tin tức vĩ mô Việt Nam hay thế giới mới là tin tức để dựa, tin tức khác thì không có yếu tố quyết định, nếu có trùng thì nó là xác suất ngẫu nhiên.

2 Likes

Đánh chứng mà nhầm chuồng thì nguy hiểm.

2 Likes

Vướng mắc, chậm trễ thủ tục pháp lý là nguyên nhân chính. Nếu giá đẩy lên thì quan sát chốt lời, dưới 20k mới an toàn nắm giữ dài.

5 Likes

Nhờ anh phân tích dùm em mã EVF( có thay đổi gì k ạ) với PC1 với ạ. E cảm ơn anh

em cám ơn ạ

1 Likes

EVF phân tích vấn đề gì nữa? Phân tích mua gom hay phân tích đánh sóng? Nhận xét có rồi và điểm đánh sóng đã qua, mua sau khi có tín hiệu xa thì rủi ro tăng cao hơn và chấp nhận thì xem xét yếu tố kỹ thuật các khung giờ để mua.
PC1: Dưới 23k thì xem xét mua gom, trên 30k xem xét chốt lời dần hoặc giữ thì tùy cá nhân.

4 Likes

a Nam cho e hỏi hình này có 2 mũi tên đều xác xuất 100% thì lý giải sao cho hợp lý vậy a

Giống như tín hiệu điểm mua phải có điểm dừng lỗ, chốt lời. Hành động giá hiện tại đang xác suất như vậy thì xem xét các yếu tố khác, ví dụ như momentum hay willy hay volume, chưa vi phạm thì chưa chốt/ cắt… Chưa mua thì quan sát, nếu breakup đỉnh gần, xác suất sẽ thay đổi và khi đó xem xét.

2 Likes

Cho anh hỏi thật, em dùng công cụ, em có thay đổi các tùy chọn và xem xét lịch sử không? Nếu không thì nên thay đổi cách tư duy, không phải cái gì cũng giống nhau và bê nguyên xi vào.

2 Likes

Dạ cám ơn a Nam, e thì bê nguyên vào chứ chưa đổi tùy chọn, xác xuất lịch sử thì e theo dõi 1 vài mã tương đối đúng á a

Sợ thất bại thì bao giờ mới thành công, không muốn thành công thì chỉ thất bại. Hạn chế thất bại bằng cách chọn mã, tính toán tỉ trọng, nghiên cứu lịch sử mã,…cũng là tăng xác suất thành công. Vận động cơ bản là tương tự nhau nhưng thông số cài đặt sẽ khác nhau ở khung thời gian, mã, ngành với các thông số khác nhau. Sức, thời gian chưa đủ thì chọn một vài mã trong một vài ngành để kiểm tra, thống kê lại khi sử dụng chiều dài zigzag (ngắn 3-5, trung bình 9-11, dài 25-34), chỉ báo rsi/cci/…với độ dài chu kỳ (1 tuần 5 phiên, cài độ dài 5 hay 10 hay 15, hay là độ dài khác?)và độ dài history.

6 Likes

Dạ cám ơn a, e nghiêng cứu tiếp ạ

2 Likes

Anh @Bach_nam cho em xin view cổ JVC vơi a. Thanks a

Chuyên chọn penny đầu cơ?

VHC sau khi đi theo đường xanh lá a vẽ lên vùng 84 và điều chỉnh xuống. Nhờ a Nam cập nhật mới về nó, thanks anh.