Đoản khúc cuộc đời

GEX,CEO,VPG còn theo kịch bản cũ ko a

1 Likes

HD tổng hợp:

5 Likes

Các kịch bản và nhận xét chưa có gì thay đổi cả. Xem xét chỉ báo để xác định nó đi hướng nào cao hơn và có tính toán cho từng trường hợp, cầm hàng hay không cầm hàng và tỉ trọng như thế nào để quản lý rủi ro.

4 Likes

Anh @Bach_Nam ơi, anh xem giúp em con VDS với ạ, em cảm ơn anh nhiều ạ!!

Cơ bản đạt mục tiêu ở bản vẽ cũ rồi, hiệu chỉnh bản vẽ cũ sau chia là cơ bản sử dụng được, gom đầu tư dài hạn thì quan sát dưới 16k. Đánh sóng thì quan sát trendline xanh biển. Nói chung giai đoạn đánh sóng cũng không được tốt lắm nên chọn tỉ trọng phù hợp nếu đánh sóng. Sóng V mở rộng đã cơ bản đạt mục tiêu, các chỉ báo kỹ thuật cho xác suất khó vượt qua 23-24k.

5 Likes

A Nam có phân tích về giai đoạn VNIDEX sắp tới ko a

2 Likes

Nhờ Anh @Bach_nam nhận định giúp e mã DCM với ạ, Em cám ơn Anh

Dạ anh ơi, aaa có phải đang đi nhịp xanh 11.05 lên 16 k ạ. E cảm ơn a ạ

1 Likes

Anh Nam cho nhận định index đợt tới ngưỡng 1240 có giữ chắc không anh

1 Likes

Công cụ của bác chủ quá chuẩn luôn. Vni vượt đỉnh cái là xác suất tuần chỉ chỉnh về 1240 100%.

2 Likes

chart tuần 3 đỉnh + phân kỳ RSI rồi bác :smiley:

PE index đang ở khu 15.4, kết quả quý 2 khó có thể xấu nên ngắn hạn quan sát nếu chỉ số đi xuống là khu vực 1220-1230. Trường hợp xấu thì có thể về khu 1150-1180 là chỉ số nội suy, khi đó PE index ở đường trung bình nhiều năm 14.3, Hiện tại đang ở nhịp vàng như ở bản vẽ đã nhận định trên kênh. Xét về sóng nhỏ thì cơ bản đủ bộ 5 sóng và tín hiệu không tốt. Tổng hợp FA, TA thì nếu đánh sóng tìm mã cơ bản, chiết khấu tốt đánh ngắn hạn với tỉ trọng an toàn. Vùng đỏ là khu vực 1350 và một số yếu tố đánh giá ở mấy ngày trước. Vùng an toàn thu gom dưới 1100. Biến cố lớn trong kinh tế chính trị xác suất nhỏ nên trường hợp thủng đáy cuối năm 2022 cực thấp. Dựa trên đó và xem xét mã để có kế hoạch.

10 Likes

Nhận định thế thì khó quá, nếu nói thì nó ngang với đánh đỏ đen 50/50. Nam vừa trả lời, bạn có thể tham khảo và tham khảo nhận định cũ phía trên.

3 Likes

Em tìm lại nhận định cũ, cơ bản đạt mục tiêu thấp, mục tiêu cao thì rủi ro. Đầu tư dài thì chưa cần xem xét vội. Tín hiệu đang không tốt, phải giữ được khu 35k mới ổn. Không thì chờ 28-30 quan sát đánh sóng thì đánh.

5 Likes

Trong bản vẽ anh phân đoạn vì cản ở 12.6-13.3k mạnh. Vượt qua khu vực đó mới lên được mục tiêu bên trên. Nó chưa đảo chiều giảm nhưng đang ở khu nhạy cảm, cần quan sát thêm. Không thủng 10.5 thì vẫn ổn.

1 Likes

Dạ e cảm.ơn a ạ

3 Likes

vậy tuần sau ổn chưa ạ?

3 Likes

Chim lợn à bác, nhầm pic rồi.
K nên đi spam khắp F như vậy nhé :grin:

1 Likes

Nam ơi TPB có gì cập nhật mới k?

1 Likes

Khả năng có nhịp hồi sau đó tính sau, nhận định của Nam cơ bản đủ. Khung 1h đang tiến sát vùng quá bán, khung 4h và ngày đang xác nhận đi sóng chỉnh, chẳng ai vào lệnh T+ ở điểm này, giao dịch diễn ra là họ đánh theo chiến lược khác. Khung tuần vẫn dạng đi ngang và RSI khi cắt xuống 50 hiện tại đang ở 1231. Trong kỹ thuật sử dụng giá đóng cửa là chủ yếu.

8 Likes