Đoản khúc cuộc đời

Xem index thì khả năng xấu chỉ chạm 947-962 là bật hồi ngắn là điểm mục tiêu hành động giá nến tháng (947) cũng như ngày (962). Sau đó tính tiếp.

7 Likes

Anh nam ơi anh xem hộ em con L14 về tới tầm nào với ạh , cám ơn anh

2 Likes

Theo em l14 nó sẽ đi theo cách riêng của nó

3 Likes

a nam cho e xin mã IDC xác xuất ngắn hạn đoạn này về tâm nhiêu a, e lỡ mua 35 a ah

1 Likes

Tks Nam, mình gom dần theo hướng dẫn hôm trc của Nam :grin:

2 Likes

Trải qua ntn vậy anh Nam, anh chia sẻ giúp em được ko, em cảm ơn anh

1 Likes

anh Nam cho em xin nhận định về PC1 ạ

1 Likes

Không nắm giữ thì bỏ qua đi, tham lam làm gì mã này? Còn nếu nắm giữ thì cũng nên chọn cách xử lý khi nó hồi vừa qua mới đúng. Chờ nó về đỉnh hoặc giá mình cầm ở cao thì khó lắm. Giai đoạn trước, hắn đánh HPG, MBB,vận tải, thủy sản,…kêu khản cả cổ mà ăn sao được lái quốc gia và lái lớn, và lỗ chổng vó vì không nhận định đúng thời thế, tan nhà nát cửa, vợ bỏ, sau khôn ra là chọn mã bất động sản và đánh tráo khái niệm giữa cổ phiếu bất động sản và bất động sản, đánh đúng tâm lý tham lam của nhà đầu tư và đương nhiên khi nhà đầu tư tham lam thì chẳng có gì khó để kéo sự fomo bằng các thủ thuật.

5 Likes

Như nhận định của a Nam thì chắc mai kbc về 19 e chia nhỏ von ra gom dần là ổn anh nhỉ

4 Likes

Anh có bản vẽ cho em rồi mà, theo dõi cái đó và cái này.

7 Likes

PC1 breakdown 19.3 có mục tiêu 1 là 18, mục tiêu 2 là 15.2, thủng 15.2k thì về test đáy. Xem thêm comment này.

11 Likes

Vâng , cám ơn anh

3 Likes

Tùy kế hoạch và sức chịu đựng của em thôi. Quỹ nó có vẻ đang giữ mã này, quan sát để có thể mua giá tốt. Xong việc thì chưa biết thế nào đâu.

5 Likes

cảm ơn a nhiều,

5 Likes

Giai đoạn đó là hậu quả của sóng 2009 bơm tiền và nợ xấu dẫn đến khủng hoảng ngành 2009-2010 (bong bóng vỡ) và giai đoạn 2011-2013 đóng băng, tương tự như thời điểm vừa qua, giá bất động sản đẩy cao nhưng là việc mua đi bán lại, trao cục than hồng, sau đó siết bất động sản và tăng lãi suất dẫn đến việc đóng băng giai đoạn đó. Thời 2007-2009, các mã bất động sản toàn tiền triệu, phát hành giấy vô tội vạ không khác gì giai đoạn vừa qua. Giá bất động sản đẩy cao dẫn đến nhu cầu thực không có nhiều, thanh khoản sụt giảm, các doanh nghiệp bất động sản lâm vào đường cùng. Giai đoạn vừa qua thì không có nhiều mã thổi phồng nhưng vấn đề pha loãng không hề nhẹ, ngoài thì phát hành trái phiếu, vấn đề có thể hơi khác nhưng nó đang dạng tương tự. Chỉ khi nào có chính sách khác biệt đi thì mới làm quá trình đóng băng bớt căng như giai đoạn trước.

11 Likes

Dạ e cám ơn a ạ

2 Likes

SK đang có kế hoạch định bán mấy cổ phiếu khu vực VN và Malaysia
https://amp.kedglobal.com/newsAmp/ked202212250003

4 Likes

de coi do roi nhu the nao, chu thay cai low ky roi se khong giu duoc.

6 Likes

Cuối năm mà về lại 8xx thì mất tết quá chú :frowning:

1 Likes

cai low ky roi ko phai la ending wave va cu hoi vua qua ko co bullish structure. Too bad.

7 Likes