Đoản khúc cuộc đời

Of cụ T.11

9 Likes

Of cụ BN

8 Likes

cam ơn các anh luôn giúp đỡ cho ndt nhỏ lẻ tui e vượt qua phong ba bão táp này

5 Likes

ko kha thi

5 Likes

Bác thấy giai đoạn này s ạ

2 Likes

VNFIN con qua cao

7 Likes

Chính xác như bác đã cảnh báo - thủng mốc 1000, cảm ơn bác nhiều!

3 Likes

Anh @Bach_nam! Cảm ơn anh về chart và cảnh báo HSG. em mua 16 và tbg 11. May mắn hòa giá vốn 13.5 và sau hôm hỏi chart em đã bán 1/2 giá 13.8 Bây giờ nó lại sàn về 11 bằng đúng giá em mua tbg tháng trước. Hôm nay em định mua nhưng đang phân vân quá vì a có nói nó sẽ về 9-10. Theo anh em nên tbg tiếp ở giá nào thì được? Em định chờ nó xuống 8.5 lại mua vào liệu có thấp quá không? Tks anh!

2 Likes

8.5 là hỗ trợ mạnh và là điểm POC. Hiện tại break 10.9 có mục tiêu 1 là 10.7; mục tiêu 2 là 10.3. stochastic khung H1, H4 về 0, khung ngày vẫn chưa về 0 nên muốn mua phải chia ra mua. Nó sẽ có nhịp bulltrap nên cẩn thận khi mua.

8 Likes

Bác Nam dự đoán thế nào về VNI sắp tới ạ

2 Likes

Quan sát các khu vực như đã trao đổi với em thôi. Hiện tại mục tiêu 962 như hành động giá mà hôm qua Huongduong post đó và cũng là mục tiêu mô hình vai đầu vai anh nói. Thủng 935 thì test đáy, thủng đáy có khu vực 740-840. Hành động phù hợp là giảm sâu thì gom cho dài hạn thôi. Khi xác định như thế mới dám gom khi chiết khấu cao. Nhiều mã chiết khấu chưa tốt nên cơ bản dòng tiền lớn sẽ chưa vào lại. Theo dõi thêm thôi.

10 Likes

Dạ cám ơn bác, hôm bữa HSG cũng nhờ bác mà em bán bớt không để lỗ sâu quá

4 Likes

Mình định mua PHR, Nam xem giúp mình vùng giá nào có thể gom được nhé. Cảm ơn Nam!

7 Likes

Vâng, em vẫn để dành 1/2 tiền. Không về 8.5 không mua :smiley: nên cứ thong thả.

2 Likes

Cơ bản bắt đầu canh gom được, ở tradingview chưa điều chỉnh theo chia cổ tức tiền nên dùng tạm bản vẽ và trừ đi cổ tức 4k.

6 Likes

Ceo Dxg đã đến vùng giải ngân chưa bác

1 Likes

Hai mã thuộc đầu cơ theo sóng, mục tiêu Nam cũng đã đưa, hãy cân nhắc và theo dõi nếu vào, Nam không khẳng định được điểm vào phù hợp. Nhưng nếu trải qua những năm 2011-2013 sẽ hiểu bất động sản ra sao ở thời điểm hiện tại.

5 Likes

Hôm nay em mua ceo cho nhịp t+ a ạ có thể là bulltrap nhưng e nghĩ có ăn 10%. Ý của a thế nào ? @Bach_nam

2 Likes

Nếu nó bull được thì cản khu 18 và 19.7(điểm breakdown). Stoch cũng khá sát 0 nên có thể kịp T+ nhưng không chắc chắn được.

5 Likes

Cắn 1 phát rồi chạy thôi a em thì ko thiết tha mấy cơ hội phải qua tết

2 Likes