Đôi nét chấm phá về mã LDG

Còn đây là phát biểu của CT PHÉT VN. Đợi lên 6% mới nói :rofl::rofl::rofl:

1 Likes

Haha. Tuần tới loanh quanh lại về 4

Liệu có thủng 4 ko?

Kệ nó đi.

Đến lãi trái phiếu còn ko có tiền để trả. KHKD 2023 là 3,9 tỷ LN, nhưng quý 1 lỗ 70 tỷ và ko có doanh thu. Ối rồi ôi các quý sau làm ntn đây :cold_face::cold_face::cold_face:

Nói chung khi ta không ở trong doanh nghiệp thì ko biết nó thế nào. Vì thế mình ko bàn tới đó. Nhưng công nhận đây là thời kì khó của LDG. Qua đc giai đoạn này ắt sẽ thành công. Sẽ có vài dự án đc cấp phép triển khai. Đó là cơ hội

LĐ cty liên tục thoái vốn khỏi công ty là sao thế nhỉ?

Ko biết rồi sẽ ntn. Nhưng với huyen thì cứ phải hâu chặt để tháng 8 đc x2 tài khoản. Còn mọi người thì sao?

1 Likes

Hồi em mới đi làm được 1 tháng, sếp giao nhiệm vụ lên Bộ đi nhận văn bản về. Sếp doạ “phải gọi bằng anh đó, nếu gọi chú thì về đuổi việc”. Vậy là con bé lon ton lên văn thư Bộ hỏi chị ơi của em tới đâu rồi. Nhận được câu trả lời xong, con bé lấy dũng khí mấy phút đứng niệm thần chú mới dám gõ cửa xin vào. Sau khi niệm “chào anh” xong, con bé trình bày các kiểu con đà điểu. Sếp nghe xong lấy xấp văn bản trên bàn kì, giữ lại 1 tờ rồi bảo đem xuống văn thư đóng dấu. \

Con bé hớn hở mang xuống văn thư , lại buôn dưa lê một chặp, hẹn hò đi ăn rồi mới ra về. Lúc mang văn bản trả cho phòng kế toán, con bé thuật lại hành trình gian khó của mình, kể cả vụ hẹn hò văn thư của Bộ. Sau đó chốt hạ 1 câu “Ều, bắt con bé 23 tuổi gọi Thứ trưởng 53 tuổi bằng anh, làm cứng hết cả lưỡi, lòng bàn tay ướt mồ hồi. Thật muốn đạp cho cái lệnh này một cái quớ”. Nói xong nhìn thấy vẻ mặt quái dị của các bà chị, con bé nhìn ra phía sau thì thấy sếp đứng lù lù từ bao giờ. Thế là chui thẳng vào toa lét mặc niệm lần nữa.

Sau vụ ấy con bé lúc nào cũng nơm nớp sợ bị đuổi việc. Sếp bảo báo cáo về mảng đường thì sưu tầm hết gạo, cà phê, hạt tiêu, cá tôm. Sếp muốn nghe về P4 thì đọc đủ về glyphosate, axit phosphoric, monoamonium, diamonium, gymsum … Sếp yêu cầu dự báo diễn biến cao su thì ngâm cứu cả họ styren, olefin, ethylene, MTO, CTO, C4 ….

Chỉ sau 1 tháng con bé thành từ điển sống, sau 3 tháng sếp cho làm trưởng phòng. Cuối năm có việc gặp thứ trưởng, ông ấy bảo sếp bên em “chỗ các cậu định dùng mĩ nhân kế à mà đứa nào lên đây cũng xinh như hoa hậu”. Nghe mà mát cả ruột.

Túm váy lại: sếp nhớn sếp nhỏ đều thik gọi bằng anh. Chỉ có tên nghèo kiết xác ko biết sếp hành xử ra sao, cả đời làm nghề lùa gà thuê mới lên giọng đạo đức giả ko được gọi anh mà thôi.

Cái này kể ra là biết ngâu rồi. A đây nhân viên vừa mới đi làm hay làm lâu năm a đều yêu cầu gọi là anh hết, ko chú cháu gì cả. Tao bế ■■■ ngày nào mà gọi tao là Chú/Bác

Tiểu nữ trịnh trọng yêu cầu mọi người tôn trọng tài năng thiên bẩm chỉ bảo ngược của jean và canhsattruong nhoé. Jean đã hô tăng là phải giảm, canhsattruong đã dài mỏ chê bai là phải tăng. Chớ vì một vài phiên LDG điều chỉnh mà nghi ngờ tài đánh chứng bộ đôi chỉ báo ngược lừng danh của diễn đàn 247 này nhoé, kẻo chúng kéo mấy chục cái nick phụ vào tổng sỉ vả đới

K riêng gì ldg, nhiều d.nghiệp bds còn khó khăn, doanh thu bán hàng k có lấy gì lãi; rồi lm ăn rất liều, vay bank thực hiện dự án, sau lấy dự án phát hành trái phiếu, giờ khó khăn gấp bội; dù là đtu dài nhưng tôi đành phải bảo toàn vốn.

Ldg hết vị rồi e. Hic

Mua để cho 1 số đứa nó đổ bô thoát hàng đc à. Tao ko ngâu :rofl:

Hâu chặt. X2 vào tháng 8 nhóe :rofl::rofl::rofl:

Hâu chặt. Càng rẻ càng mua đc nhiều cổ nhóe

Ăn 1m thế, cẩn thận nghẹn nhé

X2 vào tháng 8 mà bảo hết vị. Tầm nhìn ko qua ngọn cỏ

Biết thế đ nào đc. Đừng mong bán đỉnh và mua đáy nhé

1 Likes

Ơ thế ko nghe Mị nói à? Nghèo đấy :rofl::rofl::rofl: