Đôi nét chấm phá về mã LDG

Đâu rồi em ơi. Sao lại để nhà cửa chống không như này.

Sao LDG chậm trễ trong việc làm kiểm toán 2022 thế nhỉ, trên trang chủ vẫn chưa thấy up

Sắp huỷ niêm yết đến nơi rồi

Doạ như doạ trẻ con ấy nhỉ, sàn giờ hết mẹ nó F0 rồi bác ạ

Đã thấy BCTC :slight_smile:

Con điên nào bảo LDG đặt KHKD cao gấp mấy lần cùng kỳ ấy nhỉ

Chuyển từ BIG4 sang 1 CTY kiểm toán khác là thấy có v/d rồi mà bác còn chờ BCTC nữa á?

Haha. Chờ xem nhé. Em huyền, anh đặt chọn con trm nơi em rồi

1 Likes

Tên canhsattruong này vào đây chỉ để bày tỏ sự hằn học, ghen tị. Mà cũng phải thôi, 2 tên canhsattruong và jean là chỉ báo ngược. Các mã bị chúng PR đều cắm mỏ đi xuống : IDI từ 25 về 6, DCM từ 42 về 23, DGC từ 102 về 49. Bản thân mã LDG này cũng từ 11 về 2 sau khi dính phải vận xui từ topic PR của chúng. Nhưng những mã bị chúng chê bai lại được bảng điện ưu ái. Cuối năm 2022, đi đâu chúng rêu rao em nắm DIG, CEO, L14. Vậy là các mã ấy lập tức quay đầu đi lên. Chỉ sau 4 tháng DIG tăng gấp đôi, CEO tăng gấp 3, L14 cũng chả kém.

May là lúc này mấy mã LDG, NVL lại bị chúng chê bai. Cứ theo kinh nghiệm đạp DIG CEO L14 của chúng thì tới tháng 8/2023 là LDG vươn tới 8 rồi, còn NVL chắc lên 26. Rồi tới lúc cổ đông các mã năn nỉ mời chúng mở topic dìm hàng mình đang nắm giữ mất thôi. Đúng là chỉ báo ngược.
Ngượng quá thì bày trò vớ vỉn để gỡ gạc lại, nhục như con trùng trục

1 Likes

Nhục nhã chưa :rofl::rofl::rofl:

Nhà đầu tư ko cần những lời sáo rỗng từ miệng 1 con chíp hôi. Họ cần tk tăng lên mỗi tuần. Vni chạy 1 đoạn lâu này rồi, các cp của con Quạ huyen điên vẫn ở dưới hố cứt :rofl::rofl::rofl:

Tuần này làm mấy cây tím vậy ■■■? Còn tin mồm con dốt nữa ko? :rofl::rofl::rofl:

Ôi dào, ko lo chỉ báo ngược chê bai mình, chỉ sợ chúng nó khen quan điểm của mình. 2 tên canhsattruong và jean khen lấy khen để rồi PR mã nào thì mã đó nhảy vực. Còn mã bị chúng chê thì cứ bật tăng vù vù.

Vì sao chúng ta nói đến tháng 8 thì LDG sẽ có giá 8?

Đơn giản là dựa vào lịch sử chim chóc của bộ đôi chỉ báo ngược này. Cuối năm 2022 chúng chê DIG, CEO, L14. Chỉ sau 4 tháng thì bộ 3 ấy đều tăng nhân đôi nhân ba. Giờ chúng chê LDG và NVL thì cũng chỉ sau 4 tháng là bộ đôi này sẽ lại nhân đôi, biết đâu còn nhân ba ý chứ.

Túm váy lại: canhsattruong và jean là chỉ báo ngược

2 Likes

Vụ PHRL tình hình thế nào bác nào nắm được không ? Khả năng cao là cũng fail các bác nhỉ, thấy im hơi quá !!

1 Likes

@huyen141292 ko nên nhắc tới bác jean nữa huyền ạ, a ấy đã ko vô pic này nữa thì e tag tên làm chi. Ldg mạnh yếu, nhìn bảng sẽ rõ

Bảng điện ko biết nói dối. Chỉ có mồm mép của kẻ thất phu, tiểu nhân mới nói dối. Có hô hào cả năm nó cũng ko lên đc vì nó là rác

Chúng ta đã bàn về giá LDG xuất phát từ thành tích chỉ báo ngược của bộ đôi canhsattruong và jean. Giờ thì lại thay đổi góc nhìn một chút.

Lí do dẫn tới nhận định diễn biến giá LDG có tới hơn chục cái. Chúng ta xin trích dẫn 2 cái dáng chú ý.

1.”Ném chuột sợ vỡ bình quí”

Sai phạm của LDG đã có ý kiến thanh tra rồi nên em ko nói nữa. Vấn đề là xử lí như thế nào. Nếu làm nhẹ quá sẽ khiến nhiều kẻ nổi lòng tham rồi ngồi xổm lên pháp luật. Nếu làm nặng quá sẽ khiến lòng người bàng hoàng rối tất cả co cụm lại. Bởi phạm lỗi như của LDG cũng là con số ko hề ít

2.Ai sẽ cứu LDG?

Câu trả lời rất buồn cười: chính là những người đã căng băng rôn kiện cáo LDG. Nói cách khác, bọn họ căng băng rôn đã đẩy LDG đến bước này. Thế nhưng nếu bắt sạch ban lãnh đạo LDG thì ai sẽ giải quyết khiếu kiện của bọn họ.

Bởi lẽ các chủ dự án hiện nay rất hay dùng chiêu mượn tiền sổ đỏ của dự án thứ nhất để làm dự án thứ 2. Sau đó lấy tiền sổ đỏ của dự án thứ 2 để làm sổ cho dự án thứ nhất và làm dự án thứ 3. Còn sổ đỏ của dự án thứ 2 sẽ do dự án thứ 3 lo. Sau khi giao nhà nhận phần lớn tiền mua rồi, việc làm sổ đỏ sẽ ko mang lại bao nhiêu tiền nữa, thế nhưng chi phí làm sổ đỏ lại cao gấp bội so với tiền thu về. Do dó rất nhiều chủ dự án sau khi giao nhà thì câu giờ ở khâu làm sổ đỏ.

Thực trạng đó dẫn đến tình huống nếu bắt sạch ban lãnh đạo LDG thì ai sẽ đứng ra làm sổ đỏ cho những người đi kiện LDG đây? Bởi phải mất tiền làm sổ trong khi chủ nhà đã nộp tiền từ tám hoánh nào rồi. Vậy là những người đi kiện LDG tiếp tục thảm cảnh dài cổ trông chờ sổ đỏ. Họ ko đến trại giam để đòi sổ đỏ được thì chỉ còn nước đến trải chiếu trước nhà người bắt LDG.

Thế cho nên chính thảm cảnh của người đi kiện LDG lại cứu cho LDG. Và các chủ dự án khác phải lấy đó làm gương. Còn nếu bọn họ muốn lợi dụng điều đó thì lại vào trại tạm giam mà hưởng ưu thế ấy.

Do đó LDG phải ngoan ngoãn tự mình làm sổ đỏ còn nợ. Và từ đó đương nhiên lợi nhuận 2022 ko âm đã là may nhắm rồi. Thế nhưng sau khi hoàn thiện qui trình ấy thì vị thế LDG sẽ khác hẳn, và giá cũng đương nhiên cao vót

Túm váy lại là dư nào hả e.ôm và chờ 1 hái quả, 2 là maat trắng à

Haha. Đ.éo nhịn đc mồm luôn. Túm váy lại là xuống hố cả lũ nếu ko thoát nhanh :rofl::rofl::rofl:

Cứ để đây đợi đến T8 mới nói :rofl::rofl::rofl:

1 Likes