Đôi nét chấm phá về mã LDG

Ờ thì có đi có lại mờ. Nhưng tớ có chui vào chọc ngoáy nhà bên đó đâu, mở hẳn topic riêng mà bọn họ cũng nhột, lạ thật đới

1 Likes

Tủn mủn . Bần tiện

1 Likes

Sắp tới bỏ khung giá đất và xác định giá theo thị trường thì lấy đâu ra giá vốn rẻ.vào rừng mơ bắt con tưởng bở thôi bác.

Thì đó chim lợn nó là vậy

Tôi viết nhiều về bđs, và cho là nó có tương lai tốt đẹp. Nhưng cổ đông của ngành bds thì lại chỉ vì bán giấy ế mà sẵn sàng bới móc nhau. Nói thật, chứ ngành bds càng lôi nhau ra càng toi. Thế nhé, giải tán cơm nhà ai nhà nấy ăn. Rủi ro lớn nhất của ngành bds là rủi ro chính trị, dn nào cũng như nhau, đừng ảo tưởng. Càng bóc nhau nhiều thì càng lộ anh bộ đội trong đống rơm

4 Likes

Hỏi khó thế nó có trả lời nổi đâu. Loại trình còi ăn theo như nó thì biết gì mà trả lời

Tôi chỉ thấy cổ đông dig đi chửi bới,chê bai khắp nơi thôi,ai phản biện trái ý là chửi sml.cái này thì chỉ lướt f 1 vòng là thấy ngay.còn bà mở pic đoán giá dầu dìm cổ p,giờ đến cổ ldg.lúc phán như thánh như tướng giờ đoán sai bét thì đổ tại con robot.kẹp hàng ko ăn đ thì cũng ko muốn ai dc ăn.ko có tài lại còn ko có đức.

1 Likes

Trước tôi cầm cả cp dig và ldg, nó là 2 khoản mục đầu tư tốt nhất. Bản thân cũng viết pr nhiều cho ngành bds, và chứng kiến bao vụ đá lẫn nhau giữa 2 nhóm cổ đông. Chửi nhau không giúp cp tăng hay giảm giá, càng bóc mẽ nhau thì càng nhanh dắt nhau về lòng đất vì lôi hết điểm yếu ra . Như đám cua trong chậu

2 Likes

Còn trước mắt chợ chứng đi vào chu kì giá xuống thì cp đều giảm giá. Cp nào về nền trước có cơ hội tích lũy lại và đi lên theo kqkd của dn.

1 Likes

Em khác các bác. Các bác khi mua toàn là tất tay, bạch thủ, liều mạng hơn nữa thì còn xài margin. Do đó mua xong mà cổ phiếu ko tăng thì các bác xốn xang. Có nghĩa rằng các bác tự đẩy mình vào thế đập nồi dìm thuyền của Hàn Tín. Một xanh cỏ, hai đỏ ngực. Đó thuần tuý là cờ bạc chứ ko phải đầu tư.

Còn em ko bao giờ giải ngân quá 10% tài khoản. Mua xong cổ phiểu lên thì lãi ít, nó giảm mới lãi nhiều hơn. Ví dụ cổ nào đó được mọi người đang đề cập mà về 30 thì em lãi gấp 5. Các bác đè xuống 20 là em lãi gấp 7. Còn như các bác đạp tới tận 15 tức em lãi gấp 10. Tại sao em phải trả đũa những người đã bỏ công mang lại nhiều tiền hơn cho em? Do đó ko bao giờ em phản ứng với người nào mở topic nói xấu cổ phiếu được em lựa chọn. Các bác cứ giở lịch sử mở topic của em. Em coi chuyện mở topic như rú ga nẹt bô phóng ngoài đường vậy, thoáng cái là qua.

Thế nhưng vừa rồi có LDGer nhảy vào tận topic chúng em để phá đám. Mà từ tiêu đề topic đã ko nhắc tới chứng khoán rồi, trong topic toàn là chưng ảnh hoa quả chứ đâu có hô mua mua bán bán. Vậy mà LDGer đó ngang nhiên xông vào nhà người ta đập phá xoong nồi bát đĩa gương kính cửa sổ loảng xoảng suốt 2 ngày nghỉ cuối tuần. Càng nhắc nhở càng phá hăng hơn, đến Bụt trên bàn thờ cũng phải nổi giận 3 phần chứ đừng nói tới em.

Em cũng đã nói nếu bác đó có nhời xin lỗi thì em dừng topic này. mà thực ra em cũng chỉ mới nói ở vành ngoài, chứ chưa hề đề cập tới những chiện sâu xa bên trong như báo cáo tài chính hay quan hệ ABCD gì gì đó. Vậy mà các bác đã nhảy chồm chồm kêu la inh ỏi.

Túm váy lại: các bác có nghĩ tới cảm giác của em khi người ta vào phá nhà ko? Chứ mở topic nói xấu thì em chưa hề phản ứng với ai nhé. Cho dù có đến mấy chục topic nói xấu cổ phiếu mà em đang nắm giữ nhé. Đôi lời muốn nói

1 Likes

Giang hồ bẩu "ko lo kẻ địch mạnh, chỉ sợ đồng đội hêu " là đây

Cuộc chơi LDG rất đơn giản , rất dễ làm. Thế nhưng chính ban lãnh đạo LDG đã tự vác đá ghè chân mình. LDG muốn nộp tiền đất theo đơn giá 2010 gì đó, chi cục thuế Q8 muốn áp giá theo biểu 2020. Nếu như LDG cá biệt hoá trường hợp của mình rồi kèm tờ công văn A4 là xong vì qui mô vụ việc nhỏ. Đằng này LDG lại kéo bè kéo lũ với các chủ dự án khác nên tầm cỡ khiến cho chi cục thuế Q8 run tay. Vậy là bọn họ nhẹ nhàng đánh Thái cực quyền đưa lên cho Cục Thuế thành phố. Cục Thuế thấy tụ họp đông người đến phát ngại nên lại uyển chuyển đánh Thái cực quyền lên chính phủ.

Nếu giải quyết cho các chủ dự án nộp thuế đất theo đơn giá nhiều năm về trước thì ngân sách mất đứt trăm ngàn tỉ là ít. Vậy là LDG chỉ còn nước run rẩy chờ xem mình sẽ nhận được thông báo ra sao

P/S kytd

1 Likes

Vì DIG giảm cay cú quá à? LDG chỉ cần LDG sky lãi 1200 tỷ sau thuế là ok rồi

1 Likes

Long tân của DiG có cái giấy này chưa Bác :))

1 Likes

Chim LDG như mứt ấy, méo biết mấy cái thúi nhất của LDG :grin:

Bác chỉ ra xem cái vl của LDG chia sẻ cho mn biết đi

Mệt, mà tôi cũng đã nói qua ở pic LDG rồi thì phải.

1 Likes

có vấn đề về đọc hiểu. 1 điểm, về chỗ

Éo còn chấm hả? Đang chờ éo thấy đâu, DIG nay tham chiếu hết tức à
Con người hèn hạ chỉ vậy thôi sao, 1 cđ DIG chỉ có tài đó thôi hả

1 Likes

DIG hôm nay mạnh là tốt, chúc mừng ai cầm DIG. Tôi cũng mong nó lên dù mấy phiên trước xấu quá.

DIG tôi chờ Long Tân khởi công thì múc mạnh, còn không thì chờ.

1 Likes