Đốm sáng

Chủ thể là cái gì? Khi đó em sẽ đánh giá được.

1 Likes

Em chỉ thấy được trong cùng HST thôi, chứ chưa phân tích được chúng có nước nổi bèo trôi ko ạ!

TPB cầm ORS nên ORS không được tác động gì, ORS có tăng giá thì đó chỉ là do phí giao dịch, môi giới tăng khi thị trường phát triển. Nhưng nếu ORS lợi nhuận kém sẽ tác động tiêu cực đến TPB, tùy mức độ nhưng ORS tác động không lớn được (xem vốn).

4 Likes

dạ vâng ạ!

Toàn tay to vào QNS nên mọi người tránh mua đuổi. Tuyệt đối tuân thủ vào vốn. Trên upcom biên rộng nên cẩn thận.

9 Likes

A CHỦ vẫn phân tích và dặn dò , lòng tham khó kiểm soát, chỉ cần lơ là thì tk sẽ đi giảm tiền ngay, a có thể cho e xin ý kiến mã DRH ko a ? E thì ko giỏi phân thích thông kê, e mua bằng niềm tin và thông tin đoc duoc trên báo và mạng sau đó đi tìm hiểu nội tình nên cũng mua duoc vai mã ,nhung đôi khi minh ko hiểu đuoc van de nên ko biet nên giữ hay bán đung điểm

1 Likes

Theo bác con LHG và đang đợi em nó chạy

2 Likes

Con này có lãi thì bán. Anh nói ở Gà rồi thì phải.

1 Likes

Bạn biết mình mua hả? Giỏi ha? :joy: :joy: :joy:

Tôi có mua LHG nhưng mua ít, bắt được ở 46,5 hôm qua và hôm nay hứng bên dưới nhưng không được ít nào. Tôi không cổ vũ nghe, tuỳ theo mỗi người.

6 Likes

LHG cũng trong ds tầm soát nh mình tính định giá 50 tới cuối năm nay nên ko mua, cho vào ds theo dõi thôi

1 Likes

Mỗi người một mục tiêu thôi, mục tiêu của tôi luôn phải an toàn, tôi hứng từ giá 47 xuống. Ai sợ lỡ thì hứng từ trên xuống rồi. Phân bổ vốn tốt thì vẫn an toàn.

Hiện tại Long An đã có nhiều vùng xanh, vùng vàng và cam ít, không có vùng đỏ. Tôi vẫn thấy nó lợi thế. Định giá khó chuẩn xác và phụ thuộc nhà đầu tư có muốn vào hay không nữa. Nhưng khi tôi định giá thì tôi luôn có gắng an toàn nhất cho mình hoặc người khác. Và mỗi người có một phương pháp tính, tùy trên góc nhìn nữa.

11 Likes

Chac e chưa thấy topic đó rồi, hii

Cũng không sao, vì anh nhớ anh nói sơ qua thôi. Nói chung không nên vào hàng như thế. Còn xác định vào thì cũng phải nắm được điểm vào và điểm ra tốt để tránh thiệt hại.

5 Likes

Long an đang dần ổn rồi a. Khu công nghiệp long hậu nhiều lợi thế đầu tư. Nằm giáp tphcm và cũng gần cảng tân tập rất lợi thế hút đầu tư FDI. E đã lên tàu rheo a. Mong được nhận quà dài hạn.

1 Likes

Mọi người nói chuyện thì anh nói thêm thôi, chứ chủ đề anh đưa ra và tự chọn, anh có giá mua an toàn ở đó rồi. Độ phủ vắc xin mũi 1 ở Long An gần như đạt 100% cho người từ 18 tuổi trở lên. Những thông tin đơn giản như thế chưa chắc mọi người đã nắm bắt được.

Mục tiêu chính của anh không phải mã này nên anh chỉ giải ngân một ít lúc chờ đợi thôi.

Anh cũng không dám phím nữa. Nhiều chuyện không hay có thể xảy ra, mặc dù từ trước đến giờ anh chưa mắc sai lầm ở trên diễn đàn này. Nhưng một ngày nào đó có thể mắc sai lầm, không ai lường trước được.

Ai đọc ở các chủ đề khác, cũng nên lấy đó làm thông tin, đừng nên tin hoàn toàn. Phải xác định đầy đủ tính chính xác hãy đầu tư.

Ví dụ mã ABC định giá cao nhất tầm 100k nhưng giờ nó 130k rồi, đó là quy luật cung cầu thị trường. Không ai đoán trước được. Chỉ thiệt cho người ít thông tin và không định giá nổi. Nhưng đến một lúc nào đó thì nó sẽ về với giá trị thật của nó.

Hoặc so sánh mã cùng ngành, tỉ suất sinh lời kém nhưng miếng bánh vẽ lớn, lái khủng,… đưa giá đi mây về gió, tùy khẩu vị của mỗi người mà có sự lựa chọn.

Kết quả cuối cùng vẫn là lợi nhuận. Ai làm cách nào thì không quan trọng. Cũng không ai có đủ lòng tốt để chia bánh cho bạn miễn phí. Có thể tôi cũng vậy, nên đừng tin tưởng ai hoàn toàn. Nhiều Mã Giám Sinh lắm.

17 Likes

Bạn mà xấu thì sẽ bị bốc phốt ngay, bạn luôn khuyên an toàn, chốt lời sớm.
Thị trường vẫn ổn và không có gì thay đổi đúng ko bạn? Vào ko thấy bạn nhận định gì.

2 Likes

Hôm nay là hạn cuối của cơ cấu quỹ thôi, mình không theo dõi hết danh mục quỹ, mọi người hay sợ biến động mạnh vào cuối phiên nên sẽ hạn chế giao dịch hơn. Nhưng cơ bản chỉ là hạn cuối thôi, trong thời gian qua họ giao dịch như thế nào mới quan trọng, khớp lệnh hay thỏa thuận sang tay? Họ luôn có cách của họ để tối ưu nhất.

6 Likes

Mọi người cũng chú ý, nếu phiên hôm nay tăng điểm và thanh khoản lớn thì nó không đúng giá trị và chưa xác định được xu thế thị trường nhé và ngược lại cũng vậy. Vì quỹ giao dịch có thể làm tăng thanh khoản, không phải bản chất của thị trường. Phải theo dõi ở tuần sau mới chính xác.

Khi đó quỹ có thể kéo hoặc xả để cân bằng cổ phiếu và tiền mặt, cơ bản là sẽ kéo để có báo cáo vốn đẹp. Là cơ hội cho ai muốn thoát hàng nếu phù hợp và trùng với danh mục của quỹ.

Cũng chú ý là thống kê hải quan sẽ có thông tin ước tính sản lượng xuất nhập khẩu nửa đầu tháng 9 vào thứ 2 tuần sau, mọi người đặt lịch vào xem để có kỳ vọng vào ngành nào có trong xuất nhập khẩu.

14 Likes

Bác cho em xin web thống kê XNK này được không ạ