Đốm sáng

con đấy đánh vui thôi mà, bác đánh giá cổ phiếu dựa trên cơ sở phân tích định lượng và nắm bắt vĩ mô là đã thuộc vào 5% rồi mà. cũng theo dõi bác nhưng chưa có dịp chém gió với công việc cũng bận quá

1 Likes

Em đại khái thôi ạ, cũng không chuyên sâu. Em vẫn đọc các pic của bác, cơ bản không có hiểu biết sâu về nó nên không đàm đạo được cùng bác.

4 Likes

Cản mạnh, vượt 14 mới lên được

1 Likes

Cần rũ những người đã đạt lợi nhuận 15-25% đã, nên canh đỏ có thể vào được. Vừa có lệnh bán gần 100k của anh tay to nào đấy. Lợi thế những con nhỏ này là khi lên thì lên rất tốt. Đặc biệt lợi nhuận thực, làm ăn thực.

5 Likes

thế nên mình vào pic như này để chém đây, lúc nào cũng nghĩ về cổ cánh cũng mệt. 90% thời gian đánh chứng là chờ đợi mà

1 Likes

Vâng, một năm chỉ chờ thời cơ đánh 4 vòng là ổn lắm rồi bác ạ, chẳng mong gì hơn.

5 Likes

bác nam có chơi cả phái sinh không, mình đang nghiên cứu. Tháng chỉ đánh 2-3 lệnh thể follow, mình vẫn chưa tìm ra cách đánh sao cho ổn

1 Likes

Em không đánh cái này anh ạ, cái này phải rành về kỹ thuật nhiều lắm và phải phán đoán thị trường tốt. Nhiều tay đầu tư giá trị giờ không còn phù hợp cho đầu tư giá trị nên họ chuyển tạm sang đánh phái sinh. Những người chơi thật sự là họ chờ những quả biglong hay bigshort chứ không chơi vụn vặt hàng ngày.

5 Likes

Cảm ơn a nha , hôm qua e cung mới biết đến mã này mà giờ xanh rồi

2 Likes

chơi hàng ngày nó thành công việc lại mất vui, với cả chiếm nhiều thời gian cho việc khác. Chắc mình phải nghiên cứu thêm mà cái này ít thông tin quá. về KT thì thấy bigboy vẽ vời khá nhiều,
:grinning:

1 Likes

Nhờ bach_nam đánh giá giúp mã bmi. Xin cảm ơn.

Cái này học vẽ chart của Tây đó bác ạ. Nó sản sinh và đi trước mình, sau đó cần thêm kinh nghiệm chinh chiến nữa thì mới oánh được và đảm bảo thắng cao được. Nếu không thì cứ oánh theo kiểu của bác, cú nào chắc ăn thì đánh.

3 Likes

Hàng thoái vốn, theo dõi thôi bác ạ, một số mã như BMI, BMP, VOC, VNP, DRC cũng nên theo dõi. Do em không nghiên cứu sâu nên chỉ qua loa mấy con này thôi. Cho vào danh mục theo dõi. Hiện giờ không nên tham gia trừ DRC, khi DRC chỉnh về giá ổn thì chiến vì nó liên quan đến đầu tư công và xuất khẩu, kỳ vọng vào quý 4 năm nay và các năm tiếp theo.

5 Likes

cảm ơn lời khuyên của bác. tuần này bị 3 meeting dí nên mình chạy deadline đây

1 Likes

Theo bạn đầu tư giá trị hết thời rồi?

Không phải là hết thời mà giờ không còn nhiều con để bắt, giờ dòng tiền đầu cơ lớn nên sẽ có nhiều rủi ro hơn.

3 Likes

Trên thị trường 100 broker là 100 nhà ptkt, đầu tư giá trị giờ thấy hiếm.

2 Likes

Bác thử xem, những con nền tốt, nội tại tốt nhưng vẫn giao dịch như rác, ai dám cầm lâu nữa? Chỉ những nhà đầu tư mua được giá rẻ và vốn họ lớn rồi thì họ chưa chốt lời khi họ còn nhìn thấy cơ hội ở những mã họ cầm. Còn lại, giờ chủ yếu đánh nhanh rút nhanh, nên những người muốn đầu tư giá trị cũng không dám cầm khi đã có lãi. Tùy mức độ mà mỗi người có cách chốt lời của mình, chứ không dám đặt tất cả vào việc cầm lâu dài.

Em giờ chỉ còn cầm một mã gần chục năm nay, giá vốn cực thấp, tiềm năng còn và còn vốn để vào nếu nó giảm nhiều nên mới dám cầm.

8 Likes

Cảm ơn bach_nam.

1 Likes

Cp họ nhà Louis ai mua đều thắng lớn. Ko thấy bạn quan tâm đến, mua là thắng, ko cần suy nghĩ, phân tích cơ bản làm gì?