Đốm sáng

Từ từ, và trải nghiệm dần dần sẽ có kinh nghiệm. Ban đầu hãy cố gắng bảo toàn vốn và có lãi tốt hơn ngân hàng hoặc đầu tư an toàn nào khác là tốt lắm rồi. Khi làm được những điều đó, thì em sẽ làm tốt hơn sau khi đủ thời gian, kiến thức, kinh nghiệm về thị trường.

7 Likes

Dạ cho e hỏi thêm, nếu a đạt đc giá mục tiêu. A bán ntn, a có bảng excel như vậy cho e tham khảo luôn nha.
Ngta thường khuyên là đạt mục tiêu thì bán 50%, để chờ tăng/giảm thêm thì mới bán tiếp, e ko biết vậy đúng ko nữa.

1 Likes

Tuỳ mục tiêu đầu tư, không ai khẳng định lời khuyên đó đúng hay sai hoàn toàn. Anh đầu tư lâu dài đợt này thì anh bán 30% mã QNS rồi, thị trường lên cao hơn nữa, tức gần đạt mục tiêu năm sau, anh sẽ bán tiếp,… chờ chỉnh thì anh mua lại…

Kế hoạch do mình đưa ra và lợi nhuận nhiều ít mình phải hài lòng. Em có thể tự vạch ra cho mình.

Để kế hoạch tốt thì cần hiểu biết về kỹ thuật một ít về thị trường và cổ phiếu.

10 Likes

Khi anh lướt, anh đặt kỳ vọng lãi 10% chẳng hạn, khi cổ phiếu lên, cứ số lượng nào đạt thì anh bán. Vì vậy, anh nói đến nhật ký mua bán, để mình bám vào đó có số liệu chính xác để quyết định

7 Likes

Tôi ví dụ một minh chứng sống, DGC kỳ vọng giá 90-100k trong năm sau, nhưng giờ đã lên 140k gì đó. Vậy khi báo cáo ra, chắc chắn sẽ chỉnh. Ai ham đua mà không biết chốt lời thì cực kỳ nguy hiểm.

Ai bán lúc giá 100k chắc hẳn rất tiếc, nhưng đó là quy luật thị trường.

9 Likes

Có bạn hỏi tôi mua trung bình giá lên, hiện tại không sử dụng được, mặc dù tín hiệu thị trường tốt nhưng cũng là mức gần rủi ro cao.

Trung bình giá lên khi đã tạo đáy và xác định xu hướng tăng giá mới nên sử dụng cách này. Thị trường cứ về 1000-1100 xem, các cổ tốt sẽ được bắt ngay, không còn dư margin ngay.

14 Likes

Vâng. Em cám ơn Anh đã chia sẻ ạ.

1 Likes

khéo léo thì 60 tháng 10- mùa thu cái cho e N vui được k ta. ahihi

Khả năng có thể đạt, nhưng không biết thế nào được, Tây nó gom ác, tay to gom ác. Nên nếu có gom cùng thì cũng nên ở giới hạn nào đấy để làm nền thôi. Sau đó có lời thì nên chốt.

5 Likes

e mới làm lại tý 50,x hôm rồi. đang đi xin cái bc cập nhật ngành mà mấy bạn chưa chịu cho. ahihi. nào anh chia sẻ thêm bên pic: dòng đường cho ace và em tham khảo vs nhé

1 Likes

Sao ai mà ích kỉ thế? Có cần không để anh gửi cho.

5 Likes

có anh ạ. e ib anh nhé. đứa bạn thời sinh viên- nhưng chị em thì hay muốn cưng chiều—mà khoản này e lại yếu kém :)) hihi

Hai anh em trao đổi cái có rồi thôi. Cái tôi phím là kết quả 8 tháng ước tính của QNS như tôi đã nói thôi.

https://www.mediafire.com/file/b1zw7guc21ycey9/Cap_nhat_nganh_duong_2021.09.17_SSIResearch.pdf/file

6 Likes

Ai không xem bóng đá cuối tuần thì có thể nghiên cứu mã HHP, có thể vào vì TA đang đẹp, FA cũng ổn.

12 Likes

Giá sổ sách của HHP đang gần 12k, xem các vấn đề khác tương đối ổn, kế hoạch mục tiêu khá sát. Sâu hơn thì tôi chưa nghiên cứu.

10 Likes

Xét về kỹ thuật thì khả năng sẽ tiến dần tới đỉnh, giá 17k, nên khả năng khả thi có thể đạt lợi nhuận 10-15% nếu đầu tư, còn lại xem xét và canh thời cơ để vào, và mỗi người có cách riêng của mình.

14 Likes

Em gan thỏ đế lại chẳng dám đua anh ạ!

1 Likes

bác Nam hay có mấy cái số liệu thống kê nhỉ

1 Likes

lâu mới vào pic bác, à đây hình như lần đầu haha

1 Likes

Lần đầu bác comment bên pic của em thôi. Nhờ bác mà em có bát cháo chống đói mã VTD, nhớ ơn bác mãi.
:heart_decoration: :heart_decoration: :heart_decoration:

4 Likes