Đón sóng chu kỳ mới?

Ổn nhưng cần chọn lọc kỹ BĐS tốt có sẵn quỹ đất thì tốt hơn nha b

1 Likes

em thấy nhóm xuất khẩu cũng ổn mà bác

Q3 nhiều khả năng nhóm xuất khẩu có phần chậm lại, nhường chỗ cho bán lẻ, sản xuất với ngân hàng, view của em là vậy

KDH và NLG là ngon bác nhỉ

1 Likes

KDH thì bài toán giải phóng mặt bằng dự án trọng tâm, NLG thì bài toán dự án gối đầu. Giải quyết xong thì đều ổn ạ, đây là 2 DN tốt hàng đầu ngành BĐS rồi b

2 Likes

Yêu cầu shark công khai danh mục để nhận được sự khoan hồng từ giang cư mận

1 Likes

Thực ra phím lâu rồi mà ae không để ý đó thôi :rofl:

Ad nay view thị trường như thế nào, cho em tham khảo với

2 Likes

Ngắn hạn khó nói lắm, thị trường hồi phục một đoạn rồi nên sẽ có áp lực chốt lời. Đoạn này khả năng cao thị trường hấp thụ lực chốt lời ở dưới, cân bằng rồi mới tăng tiếp được. Nếu chỉnh sâu thì là cơ hội để rải đinh gom cổ phiếu

Post lại cho anh em tiện vào “để ý” nhé

8 Likes

Chỉnh sâu nữa thì sợ tâm lý NĐT kiệt quệ, lúc đó cũng khó có lực để lên

3 Likes

Anh này thì đỉnh của chóp rồi, bài nào bài nấy chất lượng cực kì

3 Likes

Cỡ từ nay tới cuối năm còn nhiều tiêu cực không AD?

2 Likes

Sau đợt giảm vừa rồi em cũng hơi rén, nay về bờ được tính rút ra bớt chuyển sang BĐS vì nghe sắp phục hồi

2 Likes

Đầu tư nên quan sát nhiều hơn 1 chút chị à

3 Likes

Chắc không chỉnh sâu nữa đâu, kịch bản đó xác suất thấp. Nhưng vút liền cũng khó, chắc cũng phải lò dò lủng dủng 1 thời gian

4 Likes

Nếu kiệt quệ như bác nói thì chỉ có NĐT cá nhân, tổ chức khối ngoại cá mập họ biết điểm nào phù hợp để mua. Dòng tiền thông minh nhận biết đc mức hấp dẫn để mua vào nên việc dự trù nếu giảm do gì đó xấu là một cách nói dự trù thôi bác

2 Likes

Rủi no trong ngắn hạn có thể có, thị trường sẽ có nhiều nhịp chỉnh ngắn và cũng là cơ hội, còn view trung hạn thì vẫn tốt. Dòng tiền đang tăng lên là dấu hiệu tốt đó bạn

5 Likes

AD view thị trường chi tiết quá

Ra nhiều bài hơn đi AD

1 Likes