Dòng KCN và dòng P sẽ bắt nhịp sau đợt điều chỉnh của VNI lần này

, , , , , ,

Tâm lý chán nản và hoảng loạn đang bao trùm cả thị trường thì đáy đang ở đâu đây thôi. Nhịp điều chỉnh có vẻ đột ngột nhưng vẫn hợp lý do sự tăng nóng từ dòng BĐS dân dụng, dòng Đầu tư công và nhóm đầu cơ penny.
Siêu cổ phiếu thường sinh ra trong hoảng loạn, lớn lên trong nghi ngờ và chết trong sự thỏa mãn.
Siêu cổ phiếu không phải là chay lì khi VNI chỉnh, mà nó phải chỉnh và tạo đáy trước VNI, bật lại khi hoảng loạn, bật trước VNI.
Hiện mình thấy dòng đáp ứng đủ điều kiện trên là dòng KCN và dòng P.
Về kỹ thuật thì cả 2 dòng này đều tạo mẫu hình tái tích lũy khá ổn, dư địa lớn, chưa tăng nhiều.
Hôm nay nếu phiên sáng nhúng sâu có thể giai ngân trước một phần, sau đó nếu tăng trước VNI, trong khi VNI đang dần ổn định và sw thì có thể gia tăng.

2 Likes

Sáng có ai múc dòng P không nhỉ?

1 Likes

pvd target ngắn hạn bnh b ơi

Trước mắt 40, sóng ngành được thì xa hơn bác

1 Likes

Idc thì sao b? Có bắt đáy đc k ạ

Không nhé bác. Đoạn này nên ưu tiên những cổ phiếu gần nền hỗ trợ, dư địa tốt, có cơ bản và chưa chạy. IDC tăng từ giá 30 lên 90 rồi, giờ đang bên kia sườn dóc

1 Likes

PVD bên F 3 19 bác khang nhận định về 60 là ít nhất đó bác, nếu tốt thì sẽ bay cao hơn, PVS cũng thế

1 Likes

Hqua mình đã khuyến nghị bắt trước một phần khi giảm sâu, đà này mình nghĩ mọi người có thể gia tăng dòng P được.

1 Likes

Với việc giá OIL liên tục tăng nóng và duy trì trên 80$ thì dòng P dư sức tạo sóng. Bắt PVC hqua thì đã lãi ngay 10%

1 Likes

KCN thì sao mọi người?

1 Likes

K ai mua cả :))

1 Likes

Đã múc IDC từ 7x đang đợi về bờ ạ :smiley:

1 Likes

Vì hết lúa đó ạ :sweat_smile:

1 Likes

Có bác hỏi mình có trả lời là không bắt mà nhỉ.

1 Likes

chịu rồi bác ơi =)) cố lên nha bác.

1 Likes

Target ngắn thì mình vẫn đặt ở 40 thôi bác, còn sóng ngành thì tính tiếp, dù hiện tại đang được hỗ trợ mạnh từ giá OIL thế giới, nhưng vẫn đang rất phụ thuộc vào MMs.

1 Likes

VNI nhịp này mình nghĩ cần ổn định quanh kênh dưới 1435 vài phiên kiệt vol rồi mới bò dần về 1500, vẫn là xu hướng SW up, giữ trend trung hạn. VNI ổn định lúc này thì cần vol thấp, như một người bị ốm vừa khỏi bệnh, cần phải từ từ, không được bay nhảy tung tăng dễ gãy lắm. Mà trong lúc này, dòng tiền sẽ chọn dòng dẫn trong thời gian tới. Lúc mà ai cũng sợ hãi, lo lắng, nghi ngờ.

1 Likes

Xét dòng KCN thì mình đang kỳ vọng sẽ có 1 nhịp retest nhẹ nữa trước khi phi mạnh, TIP thì k cần bàn rồi, siêu cổ.

1 Likes

BCM cũng khá đẹp.

1 Likes

NTC tương tự

1 Likes