Đường nào cho ta?

Chúc a @Rongdo007 và mọi người tuần mới thật nhiều sức khỏe, may mắn

6 Likes

Have nice day e

6 Likes

Have a nice đây Ka! Ka cho đệ nhận xét về con HUT nhé

5 Likes

Have nice day đệ.Hút chích đã tăng 1 nhịp khá rồi đệ

6 Likes

Chúc anh tuần mới vui vẻ, may mắn! Lâu nay em đi Offshore. Hic

4 Likes

Dạo này khỏe o e???:rofl::rofl::rofl:

3 Likes

Cám ơn anh. Em cũng ổn anh ạ

4 Likes

Những người muốn kiếm tiền mau lẹ và dễ dàng trên TTCK nên suy nghĩ lại. Không phải vì vài ba buổi học, vài năm lăn lộn trong chứng khoán là thành cao thủ. Trước khi thành công, cần phải chấp nhận làm kẻ thất bại, nhiều khi rất lâu.

6 bước để trở thành cao thủ CK :
Thứ nhất,

• Phải có một công việc có lương bổng, nếu không thì phải có nguồn tài chính giúp cho chúng ta sống cuộc sống hàng ngày. Vì trong chứng khoán, ngay cả những cao thủ cũng không biết chừng nào sẽ có cơ hội, sẽ thắng bao nhiêu? Sự thành công là điều mà họ không thể kiểm soát được.
    Thứ hai
  • Phải tích lũy được một số vốn cần thiết. Càng nhiều vốn càng tốt, vì trong chứng khoán, càng nhiếu vốn càng dễ mua bán.
    Thứ ba
  • Phải có phương pháp hạn chế lỗ và tuân thủ nó. Bạn không nên có những mục tiêu đại loại như ba năm sẽ có biệt thự, xe hơi ….Vì để đạt mục tiêu, bạn sẽ "sáng chế " ra nhiều phương pháp giao dịch mạo hiểm, mua bán vô hồi kỳ trận, không đúng với trình độ, vốn liếng.
    Thứ tư
  • Phải biết đúc kết một vài chiến lược hợp với bản thân.
    Thứ năm
  • Phải cần kiệm trong cuộc sống (người bạn đời cũng vậy)
    Thứ sáu
    +Phải luyện tập để có 1 cơ thể tráng kiện, 1 trái tim mạnh khoẻ, 1 cái đầu lạnh lùng,quyết đoán và quan trọng nhất là phải uống được trên 2 xị chúi hột mà o say (Sở dĩ có lý do này là vì : vào bàn nhậu sau khi ai cũng cưa hết 2 xị chúi hột thì các tin tức mật về CK sẽ dần được tiết lộ.Nếu ta say trước họ thì sẽ o nắm bắt được cổ ngon họ nói.:rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:
65 Likes

Vâng Ka. Con này đệ thấy tích lũy vùng hiện tại cũng kha khá rồi nên cũng đang cân nhắc vào ít hoặc đợi vượt cản. Thank Ka

4 Likes

Thứ 7: Mua bán ít thôi, đừng nghe theo bọn vung kiếm vẽ rồng vẽ rắn mà rơi vào cảnh sống mòn nuôi bốn vắn, môi tới và cktc :joy:

13 Likes

:smile::heart_eyes::stuck_out_tongue_winking_eye: have nice day anh Rồng
Nice day @hoathachthao @Hanoi2021 @Ltl @dongphi @Timing …và các anh chị em
Hôm nay là một ngày rất đẹp, sáng sớm Hà Nội nắng vàng trời xanh và gió mát lành
Nay em có dự cảm tốt, chúc cả nhà tuần mới xanh ngát

9 Likes

Mạn đàm chứng khoán!
Hôm qua,thằng bạn oánh chứng mới mất gần 65% đợt vừa rồi ngồi cưa bia hơi tâm sự :
Hôm nay rỗi việc, nhân có sự cay cú về cái sự ngu của tao.Tao kể cho mày nghe cho đỡ tức!

Câu cửa miệng của tất cả các tay chơi chứng khoán nghiệp dư như mình là “Quân bình giá” và “Bắt đáy”. Nhưng sư cha nó, quân bình đến bao giờ? Đâu là đáy?

Trước mắt, hãy nói về lý thuyết chứng khoán. Thị trường thế giới kiểu như Dow Jones, London Stock Exchange, Amsterdam Exchange… có hàng trăm năm tuổi, nên nó cũng có một vài quy luật của nó. Chính thế, mới có khái niệm dải Bollinger, Bull Market, Bear Market, Overprices, Underprices… Hồi đầu, tao ngây thơ, cứ tưởng TTCK Việt nam cũng như thế, nào là mua phần mềm, nào bút chì thước kẻ, compa để tối về hý hoáy ghi ghi vẽ vẽ… Sau một thời gian, kiểm tra tài khoản, thấy đã vơi đi một nữa. Đêm đêm, nằm vắt tay lên trán mà ngẫm nghĩ. Ồ, mình ngu rồi, thị trường chứng khoán mình làm đếch gì có quy luật? Thế là quẳng hết đồ nghề vào sọt rác, tập trung ít vốn còn lại theo mấy anh “đội lái”.

Thị trường nửa “xanh” nửa “đỏ” là thời kỳ cực thịnh của đội lái. Bởi họ họ có thể một mình (Hoặc 1 đội) tha hồ tung hứng giá cổ phiếu. Chuyện vặt bởi trong tay họ có cả CP lẫn tiền mặt. Và thế là những “chú nai vàng ngơ ngác” lập tức chui vào rọ. Lâu lâu, gặp lại mấy ông bạn CK, thấy ông nào ông ý mặt méo xệch. “Cá mập” đã xơi hết rồi. Thế nhưng, sự đời đâu có đơn giản. Mình tưởng mình đã tìm ra công thức thành công hoá ra lại là một sự nhầm lẫn khác. “Đội lái” hay “Cá mập” cũng đã bị kẹp TRYM bởi 1 quy luật khác của thị trường CK Việt nam. Cái quy luật ngàn đời này thì chắc chắn là chuẩn bởi mình đã tham chiếu sang tất cả các lĩnh vực khác đều trúng phóc. Dù đó là thị trường Bất động sản hay sàn vàng chẳng hạn. Quy luật đó chính là “Bầy đàn”. Quy luật này chi phối tất cả, và thế là tài khoản của mình lại đội nón ra đi.

Thời điểm này, có nên tiếp tục nắm giữ CP hay tiếp tục giải ngân không?
*CPI: sẽ hạn chế lượng tiền lưu thông trên TT, CK o ngoại lệ.
*Lãi suất cũng rứa cao chót vỏt, DN lấy gì làm lời.Khó khăn cho TTCK.
*BĐS: đóng băng do bị siết tín dụng.
*Vĩ mô: chưa sáng sủa do ảh của thế giới.
Tóm lại, động lực nào đưa VN Index tăng điểm? Trả lời được câu hỏi này anh em hãy tiếp tục nắm giữ và giải ngân! Nhưng có lẽ, nắm tiền là còn giữ cho mình cơ hội được bảo toàn tài sản, là còn cơ hội làm giàu. Mua CP lúc này thì e là rủi ro lớn hơn cơ hội rất nhiều. Đừng lo giá CP ngay lập tức tăng vọt, CP khan hiếm không có để mà mua. Thời mơ ước đó đã qua lâu rồi. Dòng tiền rút ra khỏi TTCK cần phải có thời gian, phải hội đủ nhiều yếu tố mới có thể quay lại thị trường. Tuy nhiên, ck vẫn là một kênh đầu tư hấp dẫn nhất sau khi vàng,BĐS đóng băng nên chúng ta có quyền hy vọng dòng tiền sẽ quay lại với TT.
Tợp hết ly bia hơi HN.Tôi thấy mắt nó sáng lên 1 tia hy vọng.:rofl::rofl::rofl::rofl:

20 Likes

Há há.Nhất là bọn 6 dòng kẻ:rofl::rofl::rofl::rofl:

7 Likes

Have nice day anh R. Chúc cả nhà tuần mới hiệu quả

4 Likes

Have nice day e

5 Likes

Chuyện hài : VIP

A:

• B nè mài có nhận đc thiệp mời tất niên của CKCT chưa?
    B:
  • Ko
    A:
  • Ơ … đùa à? Vốn mài gấp 4 lần tau, là giề có chiện ko đc ko đc mời
    B:
  • Thật ! Ko hề đc mời!
    A:
  • Chắc mấy em nó sót, để tau gọi cho con bé Thị Hến xem sao
    B:
  • Đừng gọi, ko phải quên đâu :triumph:
    A:
  • Sao mài biết ? :worried:
    B:
  • Tau hỏi mày 1 câu nhé
    A:
  • Hỏi đj
    B:
  • Năm nay tổng giá trị giao dịch cả mua và bán của mài là bao nhiêu?
    A:
  • Xx tỏi
    B:
  • Gấp 10 lần tau rùi
    A:
  • Mà hỏi vậy làm giề?
    B:
  • Thôi mài đj đj, mài là VIP , tau ko đủ trình đó, cố gắng giữ danh hiệu VIP nhé
    A:
  • Éo hỉu! Sao ngược ngạo nhỉ? Thèn vốn lớn hơn nhiều, đầu tư hiệu quả hơn lại ko phải VIP, vốn nhỏ đầu tư vật vờ thì đc làm VIP :thinking:
    B:
  • Vì mài ko hỉu nên mới đc làm VIP đó :joy:
13 Likes

Há há thâm thật.Hay​:rofl::rofl::rofl::rofl:

8 Likes

haha từ 1 đến 5 đang hay, đang vào mạch thì sang điều 6 đứt mạch lun ca ơi … =)))

4 Likes

Chào a Rồng cùng anh chị em tuần mới nhiều sức khoẻ và may mắn .

5 Likes

Ngày mới may mắn e

2 Likes