DXP - Siêu Cổ Phiếu 2023 Đã Lộ Diện

bác vào bình luận chia sẻ nhé :grin:

1 Likes

Tích lũy lâu nhỉ, ngồi nhìn hàng khác tăng mà nóng hết ruột

Từ từ bác ơi, ngành cảng phải đợi đến khi kinh tế nhộn nhịp, mua được định giá rẻ thì cứ để đó thôi, như trồng cây, khi nào có quả thì hái sau :smile::smile:

1 Likes

BCTC quý 1 DXP lãi 8,8 tỷ, biên lợi nhuận tăng mạnh từ 36% lên 43%, doanh thu tăng 37% lên 29 tỷ, thu tiền mặt, cty đem gửi tiết kiệm nhận lãi hơn 2 tỷ quý 1 nha các bác

Doanh thu và lợi nhuận từ hoạt động cốt lỗi đều tăng mạnh

1 Likes

khả năng là ĐHCĐ sắp tới sẽ bầu lại HĐQT mới nha các bác, mình nghĩ vậy :slight_smile:
Năm nay là năm bản lề cho sự thay đổi

1 Likes

DXP sắp phát hành riêng lẻ nha các bác, đội cổ đông mới này sẽ thay đổi hoàn toàn DXP đấy :blush:

UBCK đã chấp thuận phát hành riêng lẻ tăng vốn rồi nha các bác

chuẩn bị cho cuộc bứt tốc của DXP và HD6 :))))

Năm nay chỉ cần đầu tư DXP, HD6 là nghỉ tết đc rồi, các phi vụ khác đầu tư cho vui thôi các bác =))=))

23/5 chốt danh sách ĐHCĐ, 23/6 họp nha các bác

DXP này lãnh đạo đi vốn nét quá, bác có thông tin gì thêm về đội ngũ lãnh đạo không

các bác chuẩn bị tinh thần qua lễ phát hành riêng lẻ xong, nhóm cổ đông mới xuất hiện, tình hình buôn bán cải thiện, giao thương nhiều thì DXP bay lên trời đấy :)))

Chờ đợi bước ngoặt thay đổi cuộc chơi của DXP :smile:

Chụn bị ốp pô

DXP giờ chẳng ai muốn bán, thanh khoản cạn kiệt :smiley:

Nhìn đi nhìn lại thì vẫn thấy DXP, HD6 là một trong những doanh nghiệp rẻ mạt nhất trên sàn hiện tại. Vì sao?
DXP
Thứ 1 DXP không vay nợ đồng nào, trong khi các doanh nghiệp khác đang khát tiền để hoạt động, anh này thì rủng rỉnh tiền hơn 500 tỷ(400 tỷ họ để vào đầu tư cty bđs thôi, bản chất vẫn là tiền).
Thứ 2 TSCĐ đã khấu hao gần hết nhưng vẫn tiếp tục sử dụng, mỗi năm LNST bèo bèo 40 tỷ tiền mặt, lại đem gửi bank ăn thêm mấy tỷ lãi tkiem :smiley:
Vậy mà định giá hiện tại ngày 19/5/23 282 tỷ :rofl:
Các bác biết lý do vì sao k?

HD6
Cty này thì lạ hơn nữa, họ bán gần hết dự án Green Diamond rồi, đã thu tiền, còn một phần HTK chưa bán, lợi nhuận chưa hạch toán còn lại khoảng 200 tỷ, nợ vay chỉ 4,95% tổng tài sản(23Q1). Tiền lúc nào cũng đầy kho, vậy mà định giá tại 19/5/23 243 tỷ :smiley:
HD6 tầm nhìn chủ tịch khá rộng, hơn nhiều so với các bác nhà nước Handico. Sắp tới HD6 còn tăng vốn để làm nhiều dự án lớn hơn. Khi HD6 mọi thứ chuẩn chỉ hơn, thương hiệu uy tín hơn, bức tranh tài chính tốt hơn, sẽ là lúc tiến lên sàn HNX hoặc Hose với giá của một hoa hậu.
Có lẽ kết thúc năm 2023 2 Cty này sẽ được báo giới gọi tên “thương vụ hời nhất TTCK trong năm 2023” :joy: :joy:

Ok bâc

1 Likes