EIB - GEX: Khi đôi cánh hoàn thiện?

,

Em thấy cổ đông mà theo lâu sideway như EIB họ vẫn kiếm ăn được, miễn là hiểu đường giá cổ phiếu :smile:

2 Likes

Cuối nam 2x thì vẫn có ăn mà

cặp này sideway lâu quá mốt phóng như tên lửa cho mấy bác xem

1 Likes

Chưa đến lúc ga khởi hành :rofl::rofl: kiên nhẫn mới có quà bác ạ

Thị trường hồi mà ko tăng thì kiên nhẫn thế nào nổi :joy:

Bao giờ tắt máy bắn tốc độ thì em nó chạy

Thật bác, đoạn nào nó chạy là trở tay không kịp

Triển vọng EIB

Theo kết quả kinh doanh (KQKD) tính đến 5 tháng đầu 2024, EIB ghi nhận mức tăng trưởng tín dụng là 5,3% so với đầu năm. Theo MBS, dự phóng tăng trưởng tín dụng EIB sẽ đạt 9,9%/9,8% trong 2024/2025 nhờ vào (1) cho vay bán buôn, bán lẻ (chiếm 36% cơ cấu cho vay của EIB năm 2023) tiếp tục tăng trưởng trong 2024/2025; (2) tín dụng bất động sản (BĐS) hồi phục khi thị trường BĐS dự báo ấm dần lên từ quý IV; và (3) mảng cho vay SME kỳ vọng tăng trưởng trở lại nhờ cung cấp các gói tín dụng lãi suất hấp dẫn.

Theo BCTC, lũy kế 6 tháng đầu năm 2024, Eximbank thu được hơn 1.474 tỷ đồng lãi trước thuế, dù tăng 5% so với cùng kỳ nhưng mới chỉ thực hiện được gần 28,5% kế hoạch lợi nhuận cả năm (5.180 tỷ đồng) do lợi nhuận quý I thấp

Cập nhật theo Báo cáo tài chính quý II/2024, EIB ghi nhận, thu nhập lãi thuần - nguồn thu chính của ngân hàng này trong kỳ tăng 38% so với cùng kỳ năm ngoái, đạt gần 1.512 tỷ đồng, lãi trước thuế quý 2/2024 đạt hơn 813 tỷ đồng, tăng 52% so với quý 2/2023. Báo cáo giải trình chênh lệch lợi nhuận của EIB cho biết mặc dù tình hình quốc tế và trong nước khó khăn nhưng ngân hàng đã rất nỗ lực, nên đã đạt được những kết quả nhất định.

Được biết, EIB đang là một trong những nhà băng rất tích cực thúc đẩy các gói ưu đãi lãi suất cho vay nhằm thu hút khác hàng, đơn cử như gói tín dụng 5.000 tỷ đồng E-Fast, lãi suất vay cố định 5,25%/năm trong suốt thời gian vay dành cho SME; hay gói cho vay mua BĐS với lãi suất ưu đãi 6%/năm, cho vay tới 85% giá trị tài sản…

3 Likes

Không biết GEX có phần không :rofl:

2 Likes

Chắc đợi lâu đó bác

https://vt.tiktok.com/ZS2hruWTu/

Boom xịt GEE gex chẳng dc hưởng lợi gì

Em nghĩ đoạn này đang trống thông tin, chắc Q3 kết quả kinh doanh ra có nhiều cái để nói hơn bác nhỉ

1 Likes

Nên giờ chưa manh động dc phải đợi thôi tháng 10 bầu xong thì cũng mới có ổn dc

1 Likes

GEX tình hình sao rồi ạ, tóm tắt cho mình nghe với ạ

https://nguoiquansat.vn/khoan-dau-tu-hoa-von-gan-1-200-ty-cua-vix-tai-eximbank-eib-co-gi-dac-biet-154091.html

1 Likes

1 Likes

Thời của bank tới ^^