EVF - Định giá Công ty tài chính tiêu dùng- tương quan FE credit và Home credit

nó có 2 hướng suy nghĩ, tiêu cực thì nghĩ là bán mạnh do thị trường xấu, tích cực thì lại thấy bán bao nhiêu cũng mua ( rung lắc và thay máu). Tùy hướng suy nghĩ thôi.
Để hết phiên rồi đánh giá sau.

2 Likes

Mình thì thấy phiên chiều giao dịch của EVF tốt hơn, nếu ai muốn bán thì để phiên chiều mà chốt. Khách quan thôi. Chứ mình thì mua và để đấy rồi. Không trading ngắn hạn

Em lại sai rồi, tất cả những gì anh nói đều có cơ sở, chứ khg nói bậy bạ. Thị trường phải chấp nhận hai phe như vậy. Anh mua 12 ra quanh 19, Anh vẫn muốn nó đạp dưới 17 để anh tham gia kiếm lời thì có gì sai. Nếu chủ thớt đổi tên topic là chỉ được nói 1 chiều là evf lên lên lên, thì anh im ngay. Em bình tỉnh nhé.

1 Likes

im mồm :laughing:

Em về nhà nằm chờ chồng đi em. Hôm nay evf coi chừng sàn, anh gửi oxi cho

trước anh giống em mua SSI giá 12 đợt giá xuống ý, giờ lên 40 anh chưa thèm bán nhé, VCI anh mua cũng 16 thôi giờ gần 50 anh chưa thèm chốt đâu.
Kể cả DGC nhé, đợt xuống trước nó về 42 anh múc mạnh giờ lên 120 anh vẫn để đấy nhé.

M õm như em quê anh nhiều lắm.

Tý nó không sàn thì anh mong chú bình tâm yên lành lại nhé…Chứ thấy kiểu của chú mua xong khen nó lên trời, bán xong quay lại nói cổ phiếu của mình thế này, nói thật nhé,thấy chú dã tâm quá. Dừng comment thôi/

1 Likes

Em vẫn cầm vẫn tin Em nó 25 nhé chưa roi 1 cổ nào

2 Likes

Em khg chấp nhận nhiệt thị trường là chiến trường thì về nhà ngủ đi em. Ra chiến trường nói đék gì nhiều vậy. Càng nói đạo đức thì càng sống như loz.

1 Likes

Bác mua rải suốt vùng 16 thì lo gì

1 Likes

Ông Kyanh bán xg hàng rồi thì thôi chim lợn làm gì, âm thầm cover lại hàng nếu đúng kỳ vọng, bác Crocodile cãi với ông này làm gì … Thị trường kiểu như ông này đầy !!!

4 Likes

Lựa hôm thị trường yếu xuống thôi, chứ hôm
Nó lên lại không thấy mặt đâu cho mà xem, lật lại topic mà đọc bác :slightly_smiling_face:

im mồm :laughing:

RIP evf =((

1 Likes

Đánh dài ko lo gì, con này ok . Còn trade giờ này ko chạy đợi đến khi nào. Nguyên cây nến Maru đâm Ma 20 gãy, nếu ko rút chân, theo lý thuyết mai nó đạp thêm 1 cây nữa. Còn từ đây đến đóng phiên nó có rút chân ko, thì chịu, ko đoán nổi.

1 Likes

Chung quy lại tâm lý bán tháo trong khi ko có gì thì chỉ lợi cho công ty chứng khoán thôi. :sweat_smile:

2 Likes

nay em nó hồi về 18.5 được ko nhỉ

2 Likes

Mọi người không nên cãi lộn nhau nữa. mỗi người 1 phương pháp trading và đầu tư

cô cô mua EVF nắm giữ cũng 4 tháng rồi . Giá bình quân nhiều lần giờ chắc cũng 16,x rồi mà giờ mới 17,x nhưng cũng không có gì phải suy nghĩ đúng không

Có lúc EVF lên 19,x nhìn lãi đấy nhưng vẫn không bán cũng chỉ vì không đúng giá mục tiêu mình theo đuổi deal.

Vậy thôi, nên Evf có giá mục tiêu mua thì cô cô lại mua.

Nhiều bạn lướt lát giỏi bán bán mua mua thì cứ để họ lướt Lát vì họ bám sàn được .

Nhưng vào nhà cô cô thì không nên chửi bới sát mạt nhau không lại bi cắm cờ đấy

Thế vậy thôi , nay khớp 30 tr thì người mua hẳn chắc cũng không phải chỉ 1 mình nhỏ lẻ mua rồi, cá mập chắc cũng phải vào hàng lớn . Ai thấy dưới định giá thì để đó, ai chán thì bán chuyển sang mã khác.Rất vô tư.

Còn cô cô cứ nhìn p/b và định giá so với các deal với nước ngoài của các công ty tài chính mà so sánh rồi tiếp tục nắm giữ và gia tăng nếu có giá tốt thôi. 1x mà. Có phải lúc 4-5 chấm đâu :purple_heart:

29 Likes

Em bụp dc 50k giá 17.35 để 17.3 ko khớp thấy em nó ngon nên cũng ko căn ke

1 Likes

17.35 chứ bác nhỉ?

1 Likes