FED tăng lãi suất

Dầu là đầu vào của 2 ngành đó

1 Likes

Thị trường giảm là cơ hội với những DN nội tại tốt. E thấy đúng này

1 Likes

quá chuẩn, thị trường giảm cũng giống như sóng rút, đấy là lúc đi tìm những món hời, những doanh nghiệp khi thị trường tăng và lúc thị trường giảm nó về đúng giá trị thật

2 Likes

Với tình hình dịch covid cũng phức tạp trở lại nhưng việc thích ứng với trạng thái bình thường mới, ngoài ngành y tế thì dịch vụ thiết yếu e nghĩ k thể tăng trưởng mạnh như giai đoạn vừa rồi mà thay vào đó là quá trình phục hồi sản xuất, vận chuyển. A thấy sao ạ?

2 Likes

cái này mình nghĩ đúng, dịch thì dịch trước sau cũng phải chuyển sang trạng thái bình thường mới, không hồi phục kinh tế thì lấy đâu tiền chống dịch, với lại giờ khác, tiêm phòng đầy đủ, thuốc điều trị có, nếu biến chủng mới giảm độc lực thì càng thuận lợi cho việc mở cửa trở lại, những ngành giảm mạnh nhất sẽ hồi phục mạnh nhất

2 Likes

F0 rất chờ 3 chữ cái từ a :laughing:

2 Likes

rất nhiều: LIX, NET, BMP, NTP

3 Likes

Hay e làm giúp a danh mục nhỉ, vì nhiều thế làm danh mục theo dõi cho dễ :grinning:
Giờ chỉ cần a đọc mã là có trong danh mục đấy a nhớ :wink:

3 Likes

mình biết mà

3 Likes

Hàng cơ bản, topten thật. Nếu thị trường ổn định thì hàng này vào giỏ là cần phải có rồi. Khi nào a thêm vào list thì a lại up lên nhớ :money_mouth_face:

3 Likes

E cũng Fo ạ giờ e đang tù mù không bít học ck bắt đầu từ đâu. Bác có thể hướng dẫn em cơ bản học những bước nào đc ko ạ. Để em google. Trc e tìm đọc google nhưng ra những thông tin gì gì ấy ko chăsp nối đc với nhau ạ. Em ơn Bác chia sẻ thông tin.

bạn đã biết được gì rồi?

1 Likes

E bít đọc các chỉ số chính bctc, về TA e bít các chỉ số cơ bản nhưng hay quên nên ko nhớ đc. Giờ e hay lên F tham khảo các mã của các Bác cao thủ rồi em qua các chỉ số tài chính và lịch sử giao dịch để e vào lệnh nhưng về kỹ thuật nhìn chảrt em ko nhìn đc. Hì thành ra đôi lúc bỏ lỡ điểm vào ạ.

1 Likes

E thấy ck là ngành nghề mà kiến thức rất rộng. Từ hiểu về dn định đầu tư, đến lĩnh vực kinh tế liên quan, rồi thông tin thị trường kinh tế, chính trị, thông tin về thế giới. Ôi rộng bao la làm sao.

1 Likes

vậy là ok rồi bạn, lý thuyết thì trang bị rồi, giờ là thực chiến thôi để lấy kinh nghiệm

1 Likes

đúng không cần bàn

1 Likes

Hì. Ko thực chiến nổi vẫn đứng trên bờ ạ. Em ko làm đc nên đành đứng núp sau các Bác thôi ạ. Ko tự bơi đc ạ. Bơi giữa Đại dương đúng là sợ lắm Bác ạ.

1 Likes

cứ bơi đi, uống nước vài lần là biết bơi, đôi khi lý thuyết rất giỏi nhưng kinh nghiệm cần phải tích lũy, tớ tích lũy chục năm mà vẫn đứt như thường

1 Likes

Mà doanh nghiệp nào mình bít chi tiết lại ko dám vào trong khi bên ngoài thì nhìn ngon và sạch lắm ạ. Chắc do e ko có kinh nghiệm đinh giá giá trị cty và định giá đc cp. Và vẫn bị gồng lỗ, khi về bờ thì bán cũng là lúc CP chạy mạnh. Thành ra lợi nhuận lúc nào cũng thấp nhưng may mắn là vẫn có lãi chút ạ.

1 Likes

Sợ thì về với vợ, không có cái gì ngon mà có sẵn, không có cái gì quý mà dễ dàng có được, cố lên bạn

1 Likes