FED tăng lãi suất

Mỗi lần thị trường thế này Gà em lại cảm thấy may mắn vì mình không có cổ phiếu ngân hàng - chứng khoán - thép

1 Likes

Sau khi bị nhổ hết Lông thì Gà đã biết cách " tự tạo ra may mắn " cho chính mình! :laughing:
Giờ thách ai nhổ đc 1 sợi lông của gà nhá! :smirk:
Chúc mừng gà! :cowboy_hat_face:

4 Likes

:clap::clap::clap::clap::clap:
A Gà hnay có nhặt thêm đc gì không ạ?

3 Likes

không danh mục mình không thay đổi cả về chất và lượng

4 Likes

Dang mục của Bác Gà là cp gì đấy?
Tìm mãi không thấy ?

1 Likes
1 Likes

Gần cuối năm ngân hàng đẩy mạnh thanh lý tài sản để cơ cấu bảng kế toán, bác nào còn tiền làm con xe hay căn biệt thự mà ở, gà em thì hết tiền rồi, đầu tư cổ phiếu hết rồi còn đâu

1 Likes

:crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

Mà thanh lý toàn xế sịn với biệt thự chứng tỏ đại gia bị siết nợ hơi nhiều. Chắc là phân bổ lại dòng tiền, tiền nó cũng biết chọn người thông minh để gửi gắm

1 Likes

Theo bác năm sau có hiện tượng bong bóng bds ko?
Tui thấy nghi nghi lắm rồi.

1 Likes

Bong bóng thì không có đâu, các nhà làm luật đang cho nó xẹp từ từ rồi

1 Likes

Từ lúc vụ đấu giá đất Thủ Thiêm, Tp.hcm xong thì mấy lô đất tui hỏi hồi đầu năm, bây giờ hỏi lại ko bán nữa, nói giá đã tăng. Bác thấy ác ko :grinning_face_with_smiling_eyes:

Cái đấy thì ai cũng nhìn thấy, vậy mới nói đấu giá xong bỏ cọc để thổi giá, thế nhưng xuyên suốt vấn đề tài sản thì cuối cũng nó cũng phải trở về với giá trị thực. Giá trị thực ở đây mình không so sánh với Hồng Công hay Singapo được vì quỹ đất ở đó đã đến giới hạn mà đó lại là nơi tập trung nhiều người giàu là trung tâm tài chính của Châu Á nên giá đất cao là đương nhiên, cao ở đây là so với nguồn cung. Còn ở mình đất thừa đầy, đơn cử như Hà Nội chỉ cần đi cách trung tâm khoảng 15km thì đầy đất bỏ hoang, các tỉnh lẻ thì xa trung tâm khoảng 5-7km đầy đất. Vậy nên nguồn cung không thiếu mà đất đắt hơn cả Mỹ. Đẩy giá mà dân không có tiền mua thì chịu, cứ tính theo thu nhập bình quân đầu người thì bao nhiêu năm mua được đất. Người ôm đất mà không bán được thì để đấy, rồi cuối cùng đất cũng tăng nhưng tăng theo thu nhập bình quân đầu người. Còn người nào mua cao thì để đó thôi, họ chỉ bán khi cần tiền.

4 Likes

:+1: chuẩn bác ah

Bọn CTCK - Tự doanh - Quỹ có vẻ nóng đít quá rồi, hô hào hơn cả F, bọn nó đang chạy đua với thời gian, nhiều con gà tưởng nó đua với thời điểm cuối năm tất toán danh mục, trước đây nó cầm 5 năm có sao đâu, sao giờ nó hô hào kinh thế, nếu nợ xấu lòi ra bọn nó chết hết, hạn chót để nó cầm cự nợ xấu là tháng 6/2022. Chưa kể lúc ấy lãi suất tăng làm biên lợi nhuận của nó giảm xuống.

2 Likes

Hông lẽ gà tính bán lại rủ người ta bán trước … mình phải bán xong mới rủ nhờ!? :laughing:
Mờ bán xong rủ liền cũng là tốt bụng lắm rùi đới :innocent:
Chỉ sợ hô hào " hold to die " tới khi sắp die mới hô bán … bán xong là vào dealer chia luôn ván mới :rofl:

3 Likes

Với Fn kinh nghiệm luôn tâm niệm không có bữa trưa miễn phí, vậy mà nhiều F0 cứ đi tìm bữa trưa miễn phí

1 Likes

Các chuyên gia đã bắt đầu lo lắng về lạm phát. Ngân hàng - quỹ - tự doanh lo lắng, lùa gà là có cơ sở: Lạm phát sẽ bóp nghẹt kinh tế toàn cầu?

2 Likes

Từ đây đến tháng 6 đủ thời gian để làm gì đây bác, hic. Bán chứng mua vàng à?

Kể cả trong 1 xu thế giảm vẫn có nhiều phiên tăng, thậm chí tăng rất mạnh … nên vẫn chiên trứng được như thường nè :blush:
Chỉ là … phải cẩn thận hơn vì sơ sẩy là bị cháy khét ngay :joy:

4 Likes