Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

Các bác đừng dại mà lao vào bắt đáy, nếu đầu tư cho dài hạn thì cũng có thể mất 3-5 năm mới về bờ, trung hạn thì ko được vì đang đi ngược thị trường, ngắn hạn có kiếm được nhịp hồi thì cũng cho lợi nhuận cực thấp, nhưng rủi ro cao. Bất cứ lúc nào chúng ta rải ngân phải tính toán đến công thức Kelly để tối ưu vốn! Còn giai đoạn thị trường đang rơi tất cả các mẫu hình đã bị phá vỡ, thì khi nó rơi đến đáy cần thời gian 1 vài tháng để tích luỹ lại cho tới khi có điểm mua mới.

8 Likes

Chính xác 100% ttckvn 20 năm nay là như vậy đó bác. Khi giảm thì penny giảm trước tiên và giảm sâu nhất, sau đó tới midcap rồi tới bluechip. Và ngược lại, khi hồi và tăng trở lại thì bluechip tăng trước và tăng cao nhất, rồi mới tới midcap rồi penny cuối cùng.

21 Likes

Đây có phải là tạo lập đang muốn dẫn dắt suy nghĩ nđt ko bác?

2 Likes

Ôi em ơi, nghe thương quá.
Đàng nào cũng nói rồi, em bảo ck e tính sổ với e luôn bây giờ đi, xem thế nào.
Sau gỡ được thì tính sổ lại :joy:

3 Likes

theo em nghe ngóng thi phương án 1 bác a

2 Likes

Hihi! Chúc cả nhà một tuần mới rực rỡ nhé! Mong rằng tuần này sẽ là tuần mà mọi vết thương sẽ được chữa lành! :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

13 Likes

Đúng em, bán sớm có khi lại lỗ kép mã khác nếu với cách chơi của chị :frowning:

2 Likes

bác ơi hôm nay bác có đặt bán hết cổ hôm trước chưa bán dc k ạ?

3 Likes

Hóng động thái của Bác Bỉn hnay quá :sneezing_face::sneezing_face::sneezing_face: cắt thì sợ đúng đáy mà để thì sợ thủng đáy này đến cái đáy khác🥹🥹🥹

5 Likes

Huynh lại cứ mèo khóc chuột với e thế cơ chứ, toang thật mà cứ ko tin. Nay huynh chả lấy con Jun ra làm ví dụ, e hiểu ý huynh nhắn tới ai mà

4 Likes

Chúc cả nhà tuần mới xanh tím

2 Likes

mới chụp được quả này. Đau tim quá các bác. VN30 Nhảy luôn 150đ :joy:. Trước đó là 230đ

4 Likes

Sáng đầu tuần thấy danh mục theo dõi có màu xanh lá khá nhiều, không biết cuối phiên có đổi màu xanh lơ không nữa :rofl: :rofl: :rofl:

3 Likes

Hiểu ý thì mạnh dạn múc thôi em…kaka

2 Likes

9h15 mà CEO đã gần cởi trần r. ko biết 14h hn phe short có lật đc ko???

4 Likes

thanh khoản tí teo mà tím tóe loe nhỉ

2 Likes

Tím thế này là sao đây?! Hjc hjc

2 Likes

@Oceanfutureman khả năng nay xanh có giảm nữa ko bác để tính

3 Likes

Bây giờ bảng điện nhảy loạn hết rồi, TA, FA, vi- vĩ mô dẹp hết qua một bên😂. 9h20 tím tái hết

2 Likes

VPS lại lỗi máy chủ. Qua ảo. ngăn cản nhà đầu tư mua vào hay gì đây???

5 Likes