Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

Đông Nhi gửi lời xin lỗi tới a e chứng sĩ nhé :rofl:

4 Likes

Các bạn bè tôi ở nước ngoài cũng đã thắc mắc về TTCKVN rồi, họ hỏi tôi chắc ở VN có bất ổn chính trị hay suy thoái kinh tế gì…mà CKVN giảm kinh khủng vậy ( họ tìm đọc trên báo, xem youtube…không có vấn đề gì hết). Tôi cũng bảo không có vấn đề gì đâu, chắc chỉnh theo TA và tin Fed tăng Ls…này kia thôi.

14 Likes

Vấn đề này hiện tại khá nóng nhưng thôi chúng ta thu mình lại vì không làm được gì bít đâu họ tha cho nói miết họ ghét rồi họ cho tới nóc lun kkk

2 Likes

Tất cả là do thị trường bị Đông Nhi chơi ngải . Hết

2 Likes

Thì rõ ràng đang bất ổn mà bác, bắt bớ, quản lý không tốt, siết… Không còn anh Quyết tạo sóng thì VNI gãy, ai quên công anh Quyết chứ em thì vẫn nhớ, nhờ con ROS của anh Quyết mà kéo người chơi vào lại sòng VNI năm 2018 lên đỉnh 1200 điểm tất cả nhờ công của anh, trước khi ROS nổi sóng mọi người cứ thi nhau mua hỗ trợ bán kháng cự mãi có vượt được 500 - 650 đâu.

8 Likes

Oke tại tui, tại nhà đầu tư, tại tụi tui hết á đượt chưaaaa
:sneezing_face::sneezing_face::sneezing_face:

1 Likes

Media sinh ra là để phục vụ nhóm lợi ích lớn mà.

6 Likes

ngày đầu chơi chứng tôi cứ nghe ai cũng tung hô a quyết, tôi thầm nghĩ thôi nên né ra nhưng không giờ suy nghĩ tôi đã khác có lẽ cổ a quyết mới là cổ cơ bản

10 Likes

Hình như các bác quen nhau nhỉ? Bạn @Lady là Đông Nhi? Còn bác @linhpham1a là Phương?

6 Likes

Thị trường hôm nay theo đánh giá của mình thì là tốt đối với những cp penny và midcap! Việc Vni giảm điểm không kéo theo các mã này cũng giảm theo mà một số mã trụ cột đều xanh đậm gần tím. Cho thấy đà giảm của các mã cp này đã chững lại! Hồi mạnh hay không thì chưa rõ…nhưng về cơ bản có thể xác định là đã cầm máu! Tuy nhiên như những gì đã chia sẻ tuần trước thì mình vẫn cảm giác mọi người nên thận trọng hơn nữa vì rất có khả năng nhịp phục hồi này chỉ mang tính trấn an mà thôi! Nên nếu có khả năng lỗ nhẹ và huề vốn thì lựa chọn của mình vẫn là cắt bớt để giảm rủi ro! TT giờ này không nói trước được gì cả! :expressionless:

13 Likes

Sáng nay bác nào thoát dòng phân đạm lúc giá xanh là ngon rồi đó, nhiều bác fomo lúc giá xanh - 10% ngay T+0 không biết T+3 về còn thở được không. Chiều nó quay đầu sàn tiếp tục chiết khấu, đến khổ. Tính ra ngày hôm nay từ đỉnh về tới 1171 VNI mất hơn 40 điểm chứ không ít.

6 Likes

Người dưng nước lã thôi bác ơi :joy:

2 Likes

haha bác cũng biết vụ DN chơi đồ hả kkkk

3 Likes

hqua tsự bảo tăng giảm là chuyện đương nhiên của thị trường, có lên có xuống, k chịu đc thì bị thanh lọc. Nghe kiểu như " Kaka, cho chúng mày ch.ết, bị tao úp bô, ai kêu chúng mày tự nguyện mua, k chịu đc thì siêu thoát đi cho thanh thản,"

5 Likes

Vẫn còn nhiều midcap sàn bác ơi, chưa cầm máu đâu, chẳng qua chảy nhẹ hơn mấy hôm trước thôi

2 Likes

Hết máu rồi thì tốc độ chảy nhẹ đi là phải mà bác, mấy nữa còn cắt ko ra giọt nào cơ

5 Likes

nghe buồn quá bác…

2 Likes

Các a đừng lừa e nữa, nhà còn cái gì đâu :). Đúng là tím chỉ có trên tv

5 Likes

Em theo bác Biển IDI ạ . Mong dc may mắn ,hic hic

3 Likes

Ko phải đâu bác, drama mới của giới showbiz (ca si đông nhi). Các bác ấy đùa theo thôi :).

2 Likes