Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

Đâu … tụi em kiu nhau đồng chí thiệt mà … @Lady nhờ :rofl:

3 Likes

Đọc còm của bác f0 như em quả thực không hiểu :slight_smile:

5 Likes

em tự hào về khả năng suy luận ngôn ngữ tiếng Việt của em bao nhiêu năm nay (em học khối C), nhưng tới còm này của bác thiệt em bó tay :smiley:

6 Likes

Khối … nói làm gì. 3 dòng thơ, rồi giải thích 3 dòng … Mất mịa ý/nghĩa sâu xa THƠ.

• Index xanh … thì nhợn ngày nay
    Ko ngậm
    tăm nhai à …
6 Likes

Phải những phiên như thế này test lại thì mới biết TTCKVN đã tạo đáy hay vững vàng hay chưa (CKPS hơn 1 tháng trở lại đây thao túng quá mức làm sai lệch hết mọi phân tích tính toán về TA FA lượng tử số…).
Qua những phiên như hôm nay, cũng kiểm định luôn gần hơn 20 mã cp tiềm năng triển vọng tăng giá tốt…mà tôi lọc mấy ngày nay để loại bớt các cp chưa chắc chắn ( chưa chắc chắn nhưng tỉ lệ ngày càng cao hơn).

59 Likes

Bác ko cô đơn đâu :rofl::rofl::rofl:

4 Likes

Cảm ơn anh nhiều. Em chưa thay ai tốt bụng như bác đâu ạ.

3 Likes

Anh chị đã sẵn sàng cho chiều nay chưa :statue_of_liberty:
image

4 Likes

Bác Biển xứng đáng 100 người yêu!

3 Likes

Thiệt tình không biết nói gì ngoài 2 từ “CẢM ƠN” đồng chí Biển.

4 Likes

Em mới vào nhóm thôi mà đã mong đc gặp bác biển hy vọng có dịp bác ra Bắc off với anh em trong nhóm

2 Likes

Mình mạn phép dự đoán chiều nay xanh mạnh nhé cả nhà

7 Likes

Đang hóng danh sách của bác biển

3 Likes

TT chính sách; thông tin ; dòng tiền; kỹ thuật và tâm lý … NaK tui phân năm loại.

• Xét hay theo đó : nay TT tâm lý, thông tin mạnh. Tin X ( kỹ luật, bắt bế …v…v = tin xấu); TT bên ngoài Dj rơi sâu … Xét kỹ thuật, nến Doji qua, vùng HT hay áp bán có giá tốt T+ … Lại là ngày đóng PS với một thay đổi khác : giá TB 30 phút cuối ngày … nên diễn tiến GIẢM+chỉnh chta đã thấy là hợp lý ( hay nói cửa tăng ko mạnh ).

** Diễn tiến chiều : cuộc đấu hai phe Long/short PS mạnh/rõ nét hơn. Phe LONG giữ giá STB MSN khá tốt ( đã có 1 ngày 18 thực tập …) Thêm tin X - Cty CK … sẽ giúp hãm đà +lực bán của SHORT … nữa thì Index sẽ ko giảm nhiều hơn ( so sáng nhé) được.

9 Likes

:heart::smiling_face_with_three_hearts::heart_eyes::kissing_heart:

3 Likes

Vâng bác, tốt quá rồi. Đọc comment của Bác, anh em vững tâm lý tốt hơn

3 Likes

Nhờ bác Biển nhận xét giúp con SCR với, hôm nay vào mới được chưa bác nhỉ. Cảm ơn bác.

3 Likes

Hiện tại, tôi chưa có mua bán gì thêm bác ngoài còn đang hold 4 mã IDI HQC ANV CMX…và tất cả còn đang lỗ.
Giờ tôi đã lọc được trên 20 mã tiềm năng triển vọng tăng giá tốt, chờ TT test vài lần kiểm định cho chắc và tt chung ổn định…là bắt đầu mua ( canh mua giá thấp nhất, tốt nhất có thể) là hold cho 4-8 tháng trở lên thôi bác. Tôi rất kỳ vọng lần lọc kỹ những cp này và giá mua lý tưởng sẽ đưa tôi và mọi người trong group về bờ và lãi trên 20% trước khi kết thúc năm 2022 ( như vậy thì các mã cp này phải tăng giá trên 50%- trên 70% từ mức giá mua vào).

70 Likes

Cảm ơn bác Biển nhiều lắm, mạng ảo nhưng tình cảm thật, trên đời vẫn có quá nhiều người tốt, nghỉ ăn trưa thôi bác ơi
hình ảnh
Em mời bác, mời cả nhà

10 Likes

mới ăn cơm xong mà nhìn còn thèm nữa bác ah :relieved:

4 Likes