Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

Chúc cả nhà hôm nay xanh tím nha

3 Likes

Các bác cho e xin nhận định về BSR và BSI. E cám ơn ạ

3 Likes

bác này bị sao thế, nhầm nhà à

3 Likes

báo lá cải chim lợn hag sàn sớm quá, đã mua đc 1 ít hàng sale off kk

5 Likes

hôm nay HAG giao dịch 20M là hết hàng giá rẻ

3 Likes

Có nhiều bác inbox cho tôi thắc mắc là nếu ttckvn downtrend giảm về dưới 1000 hoặc về 800+/-200 thì làm sao các cp tôi tính toán phân tích lọc ra…có thể ngược dòng thị trường tăng trên 50%- trên 70% được…Về vấn đề này tôi xin giải thích rỏ như thế này:

1. Các cp tôi phân tính tính toán lọc ra là các cp có triển vọng tiềm năng khả năng nội lực…tăng giá mạnh và cao hơn các cp khác trong 1 thị trường ổn định và tăng trở lại. Ví dụ các cp A,B, C,D…chỉ tăng giá 20%-35%-45%…thì các cp tôi lọc ra có tiềm năng tăng giá cao hơn mạnh hơn tới trên 50%-trên 70%…( ví dụ như năm 2021, các cp như DIG CEO LDG API VOS DRH IDI BCG ITA…tăng giá 200%-500%…tăng mạnh hơn các cp khác cùng xuất phát điểm trong 1 tt chung tăng…). Chứ không phải các cp mà tôi phân tích tính toán lọc ra này đi ngược tt chung tăng trên 50%- trên 70% trong khi tt chung giảm mạnh vào downtrend về 800+/- 200 các bác nhé ( chính vì thế tôi mới nói chờ tt chung test tới test lui cho chắc và khi nào chắc chắn tt ổn, khả năng không vào downtrend về 800+/-200 tôi mới show lên.

2. Khi thị trường chung downtrend giảm về 800+/- 200, thì là cơ hội tuyệt vời để mua đầu tư cho dài hạn 2-4 năm ( mua cp cty tốt, cty ko nguy cơ phá sản giải thể… vùng giá thấp hơn hoặc = giá vùng hỗ trợ cứng Vni 800+/-200). Lúc đó chẳng những có trên 20 mà thậm chí có 100-200 mã cp ngon cho mọi người tha hồ lựa chọn. Mà khi Vni về 800+/-200 thì mua đầu tư cho dài hạn 2-4 năm chẳng những lãi trên 50%-trên 70%…mà phải lãi trên 300% (nhân 4) - trên 500% ( nhân 6)…lần tk trở lên.

Còn hiện tại, thị trường chưa ổn định và chưa xác nhận xu hướng rỏ ràng nên vẫn phải test tới test lui vài lần nữa…và cp cũng vậy. Do đó, hiện tại các bác cứ tiếp tục trading lướt sóng có lãi thì chốt, tbg giảm giá vốn…như bình thường, nếu có động tĩnh hay tiêu cực thì chốt và cutloss hết chờ về 800+/-200 rồi đầu tư cho dài hạn luôn.

61 Likes

Quá hâm mộ bác Ocean. trên mạng xã hội sẽ có nhưng người này người kia. Bác cứ vững tay, chèo lái thuyền đưa mn vào bờ :slight_smile: ae trong topic luôn tin tưởng bác

14 Likes

Theo bác nắm 2-4 năm để x lần tài khoản :smiling_face_with_three_hearts:

6 Likes

hehe, nhớ nha.

4 Likes

Bác có thể cho e xin phân tích về con DRH đc ko ạ? theo bác con này có tiềm năng trong thời gian tới ko ạ? e đang nắm giữ nhưng thấy nó khác ì ạch, đang tính đổi sang dòng khác ạ. Thanks bác! :smiley:

3 Likes

em theo bác để lấy lại những gì tạm thời gửi tt (em âm 2/3 tài khoản rồi :sob: :sob:)

3 Likes

Ok bac @Oceanfutureman luôn , Hôm nay @TigerBeer chính thức chốt 10% là 50.000 pvd 16.5 . bán sáng nay 21 . Giờ lại full 100% cash chờ đáy tiếp theo , không khuyến nghị mọi người làm theo Beer nhé , beer tính đường an toàn nên chốt sau 4 phiên tím thôi . ai can đảm hay có tính toán phân tích riêng để ôm lâu hơn thì cứ thế nhé ^^ có gan làm giàu mừ =))

13 Likes

1250 thấy rùi nhé! Ngó trụ VHM …

Ảnh Út Hỷ.

7 Likes

Chế ơi, chế ở nước ngoài, chế mở tk ck ở VN qua kênh nào vậy, chỉ tui với

5 Likes

image
image

TGG là 1 trong những cp thổi giá khủng năm 2021 từ giá dưới 5 lên 7x.x tăng 15 lần tương đương tăng 1600%-20000%.

1. Vùng hỗ trợ cứng TGG (Vni tạo đáy 120x-125x) là 9.0x-9.9x
  2. Vùng…(Vni 110x115x) là 7.0x-7.7x
  3. Vùng…( Vni 10xx) là 6.0x-6.6x
  4. Vùng…( Vni 800+/-200) là 4.0x-4.6x)
  5. Target ngắn trung dài hạn TGG ( Vni 120x-159x) là 10.x-12.x, 14.x-16.x và 20.x-22.x
    Dự đoán TGG sẽ có giá vùng 16.x-18.x trong 4 tháng-8 tháng tới khi Vni hồi và tăng trở lại vùng 14xx, khả năng sinh lãi là 50%-70% khi mua trong và dưới vùng ht cứng Vni 120x
11 Likes

Trong list bác @Daucove709 thì có trên 5 mã trong danh sách cp tôi loc hiện tại. Nhưng để test vài lần và tt chung ổn, xác định rỏ xu hướng…rồi show luôn.

32 Likes

hihiiii… thui bác show luôn đi cho tụi em khỏi hóng dài cổ á, bác đưa luôn vùng mua-bán nữa nhá, chứ ở đây toàn các chị em gà mờ, ngu ngơ, cứ thích leo đỉnh cơ :stuck_out_tongue_winking_eye:…hahaaaa…

10 Likes

chuẩn bạn ơi, chuyên đu đỉnh nhịp hồi, xong TT xuống là ở đảo quanh năm bạn ạ, anh giúp giúp c e cho chót nhé

4 Likes

Cảm ơn bác biển đã bơm oxy và chia sẽ kiến thức cho tụi e :pleading_face:
Trước e toàn mua theo hệ 3 chữ cái, mà xui sao mò dc vào fxxx này rồi bắt đầu học hành :crazy_face: rồi ngó thấy pic của bác biển hehe

5 Likes

Em mạnh dạn đoán 5 em đó là: SCR, IDI, VCG, CII, ASM. Vui thôi ạ :smiley:

4 Likes