Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

GEX này đau thế nhỉ, lúc hồi lại thì như rùa bò, TT rung lắc chỉnh cái là bán tháo sàn ngay. ai có đánh giá về GEX ko a

3 Likes

Sáng nay e fomo PVD, tí thì tèo. Ko biết T3 về còn sống với tt này ko.

8 Likes

e nhớ hồi bác cbi ra khỏi TT là cầm con PVC, giờ vào lại là chơi ngay con PVD - chúa tể của những vạc dầu là đây chứ đâu :joy: :rofl:

8 Likes

Bác nhớ chuẩn quá. Hôm qua e ngồi trích exel kết quả đầu tư chứng khoán từ đầu đến h. COn ăn nhiều nhất là DIG CEO PVC PVD. Thua nhiều nhất là SHS ASM ( các mã ngân hàng vào mà chưa ăn đc 1 lần nào :slight_smile: ). E mệnh thổ, đúng là chuyện tâm linh ko đùa đc đâu :). Nên đợt quay lại này e trung thành lướt BĐS với dầu thôi
P/S: bds ăn to cả HQC nữa :slight_smile:

9 Likes

chuẩn bác đó, em mệnh mộc, mà cứ mua thuỷ sản ko biết sao lần nào cũng lỗ, nhưng bđs lại ok

4 Likes

Nay em vào cả GEX cả PVD, cuối phiên đỏ cả rồi các bác à :rofl: :rofl: :rofl:

3 Likes

Ceo liệu mai có ổn ko các cụ

2 Likes

sáng mình cũng vào GEX sáng xanh, chiều lại đỏ vời sàn, ăn -5% luông, bị úp rồi bạn ạ

4 Likes

Ủa e tưởng Thuỷ sinh Mộc thì Thuỷ hạp với bác chứ nhỉ :))))

4 Likes

Thủy sản khả năng do nước nuôi cá nên làm sao trồng cây đc :). bác thử mấy mã cty cấp nước, có khi lại ngon ngay

4 Likes

ko biết có Thuỷ có dưỡng cây ko, mà 2-3 lần vào thuỷ sản i như rằng ngập úng, bác ạ

3 Likes

ko ăn thua, từ trc mình hay vào mà BĐS thì lại ok, đợt này TT bất ổn mất hướng mã ngành thành ra ở đảo gần 3 tháng nay

3 Likes

SSI - CEO - STB, 3 con hàng quốc dân thay nhau mở màn cho sóng hồi đặc biệt là SSI - CEO đã vào pha chỉnh thì các cổ khác sớm muộn cũng thế thôi, một số mã hồi sau đang cố hồi nốt. Có muốn giải ngân thì tốt nhất đợi test lại đáy mà ổn thì vào rỉa chưa muộn, tất nhiên đoạn này chỉ tầm 20-30% là căng. Chứ cứ tăng 1-2 hôm lại 1 đống ông tướng hô lên 1k4 1k5 xong sợ hãi mua đuổi thì bán nhà.

6 Likes

Nhờ bác @Oceanfutureman nhận định giúp em SKG, ADS, TNG, SJF với ạ! Em trung bình giá miệt mài quá mà chưa về bờ ạ! Thank bác.

2 Likes

nay tt đạp 10% theo đúng ý em còn giề :grinning_face_with_smiling_eyes:, mai có khi đạp về 1180-1200, nếu không hồi là về 1150 í, giờ ông nào cầm tiền về vùng đó bắt lại thì ngon :stuck_out_tongue_winking_eye:

2 Likes

Chị nói làm e ngại quá :slight_smile: vì ý e có muốn bị đạp nt này đâu. kịch bản 2 của e 3 tháng tới tt sẽ dao động 1150-1250 nên cứ túc tắc thôi. thủng 1100 lại cắt hết. về 800±200 như bác Ocean nói thì vào lại sau.

2 Likes

Bác liều thế, PVD và nhóm dầu khí nó cũng hồi lại được 5-6 phiên nay rồi, mà hồi mạnh nhất trong các ngành đấy. Chắc phải chỉnh lại rồi mới lên tiếp được. Giờ TT này cứ con nào lên lên cái là lại bị vã xuống ngay

5 Likes

ok bạn mình cảm ơn

2 Likes

vâng. e cũng tự nhận thấy thế. sửa mãi chưa sửa đc :(( cắt hết bds tuần trc tk về tiền mặt nhiều lại thấy ngứa tay. thôi, lần sau e rút về tk ngân hàng luôn cho vợ quản cho chắc :slight_smile:

6 Likes

Thì đúng là con nào cũng nguy hiểm mà. Đoạn này vào hàng chỉ dành cho mấy bạc già dơ hoặc ae đang kẹp hàng lướt T0 hạ giá vốn, mua mới không dễ để tìm điểm vào. Đoạn này cũng nên tránh cái bẫy thấy mã nào xanh khi thị trường đỏ lửa là cho rằng nó mạnh rồi vào múc húc xúc. Đôi khi chỉ là do nó hồi sau các dòng khác, hồi chưa đủ biên độ nên lái còn giữ để xả nốt, cũng giống như việc tạo đáy tạo đỉnh rồi sập của các dòng cũng không cùng lúc.

4 Likes