Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

Mấy ông nội short khóc ròng thôi…

4 Likes

Bh mỗi ngày chỉ ngó bảng từ 14h00 trở đi thôi :joy:

6 Likes

có khi 14h30 xem chốt phiên chứ 14h còn sớm ấy bác :rofl:

4 Likes

Âu cũng có cái hay của nó, nắn dòng tiền nhở lẻ đang phái sinh quay lại cơ sở. chứ đang ăn bảo dừng thì ông nào nghe đâu

5 Likes

Em đồng ý với quan điểm này của bác Nak, khi mục đích PS là để phòng hộ tài sản khi TT cơ sở gặp biến cố thì ở đây rất rất nhiều ndt mù quáng hoặc mang tâm thế “con bạc” vào TT này muốn đánh nhanh thắng nhanh thì rủi ro là rất lớn …

Khi ndt cầm cp có bị âm đi nữa thì chúng ta vẫn đang cầm một phần của 1 cty khả năng phục hồi là có ( trừ những cty ảo ma ra ), còn khi đánh bạc hay ps thì chúng ta chỉ có cầm 1 cơ hội thắng hoặc thua thôi … nếu ko có biện pháp chế tài hay quản lý đúng đắn thì càng ngày càng đi SAI LỆCH với mục đích và làm lủng đoạn TT mà thôi :slightly_smiling_face:

11 Likes

Kéo như này là sao các bác . Ckps k biết đường nào mà lần .

3 Likes

Bạn nói HAY > NaK tui. Bởi … mà thôi.

4 Likes

Vẫn cho chơi ps nhưng đổi dần sang format “tiễn khách” kkk :slight_smile:

5 Likes

Kéo thị trường để ăn Long, cho Short đi đứt. Mai ai biết đâu đó nó lại mở gap xanh kéo Long đầu phiên rồi phiên chiều Long lại đảo chiều Short. Cứ chú ý vol phái sinh tầm trên 300k thì TTCK cơ sở còn méo mó lắm.

Tất nhiên nay nó kéo phái sinh cũng có lực nhỏ lẻ lao vào bắt đáy đấy nhưng vẫn cứ cẩn thận, vol phái sinh hôm nay là 389k vẫn đang sát đỉnh phái sinh. Đoạn này chọn đúng cổ phiếu vẫn có ăn nhưng chọn sai cổ phiếu thì không có ăn mà còn có thể đi bụi.

7 Likes

Hôm nay vượt được KC 1230.x rồi. Còn ngày mai cần phải vượt 1262.x thì mới đi được về vùng 1310-1330.x là cái gapdown trước. Gap cản này có nhiều người dính chấu phía trên không kịp chạy…còn không thì cứ lình xình thêm ít nhất 1 tuần nữa thì mới có hi vọng…mà cái gì lình xình thì eo ơi sợ lắm…chết lúc nào không biết…(bọn PS lại có cớ biểu diễn).

9 Likes

Mình thấy mo giới chưng khoán nói nhịp này sẽ lên 1380 nhưng còn rung lắc

3 Likes

Những lúc như thế này e nhớ a QC quá :joy::joy::joy:

4 Likes

(Vol hôm qua 488.9 tr vol hôm nay 479.5 tr bằng 0.98. nhưng lại cao hơn vol ngày cuối tuần rồi 465.7 tr)

5 Likes

Ông Cậu tui … time này rảnh rỗi ( tuổi > 7x) nên chơi hoa = di động Realtime giá > 3 triệu đồng.
Giờ dong ruỗi Q2 Q4 Q7 SG … Rất nhiều HOA mới/lạ là bởi góc nhìn của người làm sáng tác ( Ông viết nhạc thiếu nhi - bút danh Anh Mỹ).

5 Likes

Em hiểu lại rồi bác ah

3 Likes

thế để mấy chị em chúng em phải tút tát lại ngay mới được. Chứ mới có nửa năm oánh chứng, mắt thì tím, trán thì thêm mấy nếp nhăn rồi bác ạ. Được trung gia như bác là mừng lắm rồi bác ơi.

5 Likes

Con CEO nó phi gớm thật. Lình xình cả buổi tự nhiên cuối buổi nó phi trần luôn.

6 Likes

tt dạo này nhập nhằng ghê, nay chủ tịch HPG dọa cổ đông sợ chạy mất dép cả ;)). Bác nào còn tiền chắc chuẩn bị bắt ít HPG, em thấy chart này chắc về tầm 30 cũng nên.

3 Likes

thép giảm chắc là xây dựng lại lên bác ạ

4 Likes

mình đang choáng váng với CEO và DIG hôm nay đây. Ảo ma thặc

3 Likes