Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

T cũng cầm IDI, giờ có lãi rồi, cũng chưa biết khi nào thì bán đây. Nhìn chart dự tính ăn tham tý lên 27 thì bán, hihi

3 Likes

Mình bán non cutloss giá tím hôm qua rồi, đang ngồi tiếc đây, thấy xanh nhiều phiên cũng hơi ớn chưa dám vào lại, chỉ thị nhà nước tăng giảm 5 phiên liền đều phải giải trình, hnay phiên thứ 3 rồi giờ vào lại sợ kẹt hàng

5 Likes

Thôi em đừng tiếc, tiếc trong CK thì tiếc nhiều lắm, vẫn phải tuân thủ ko được mua đuổi như cách của B Ocean ấy. Cứ ngồi đợi nó về giá thấp hơn giá mình bán hay về mốc hỗ trợ mới mua lại, ko lại dính đu

6 Likes

Chài ơi, sao lại tự tử ở cổng thiên đường thế?

4 Likes

Vâng, ngủ quên c ạ, đặt chặn giá bán 22.2 , mua vào 21.x rồi mà khớp bán k khớp mua, chiều nó quay xe trong lúc e đang mơ nên rớt hàng hic hic

3 Likes

Hình như hôm trc Tủn cũng hỏi 1 lần r đúng ko, cổ tức chưa về hả ? :)))
Cổ tức bằng cp thì cầm tới ngày ko hưởng quyền ctck sẽ tự trả cp đúng như tỷ lệ của cty phát hành … có điều là tuỳ vào cty có thời gian trả bao lâu, 2-3 tháng hoặc có khi hơn, xem lịch sử cty đó trả có bị trễ ko :wink:

3 Likes

Cám ơn bác

3 Likes

Em vừa bân hết Idi Mig hôm qua xong, nghe câu này của bác em lại tuếc :joy::joy:

3 Likes

Bác sắp xếp theo thứ tự tiềm năng đúng ko ạ ?

3 Likes

Em cũng vậy ạ. Chỉ mong ước dc về bờ chứ chưa dám nghĩ đến lãi :rofl:

3 Likes

Đưa tay đây nào, mãi bên nhau bạn nhớ :rofl::rofl:

4 Likes

Tks Sâu

3 Likes

Mình cũng cầm mig. Và bán hết hôm qua đây bác. Thật sự hôm qua rất sợ cú chỉnh

3 Likes

^_6, gọi tớ là Tũn nhe, Tủn nghe đúng tủn luôn á. Bữa em có hỏi mà là của dạng cổ nắm được chuyển đổi. Thấy ctck có báo quy đổi rùi, nhưng chửa có đc giao dịch ạ. Còn nay, em thấy ctck báo mã khác dc chia cổ tức bằng xiền nên em ko biết là họ có tự quy đổi cho mình luôn ko á.

3 Likes

àhh vậy chính xác là Tũn :))) ok lỗi mình, 1 bản kiểm điểm :joy:

cổ tức đc trả cp ( ko nói những loại mua lại hoặc có quyền mua ) hay tiền đều đc tự động về tk của bạn hết ah, nhưng qtrong là cty đó có lịch sử trả đúng hạn ko thôi :grinning:

2 Likes

Bác ơi cho em hỏi xem cái này ở đâu vậy ạ

2 Likes

Bạn nói ko rõ rồi. Nắm cách/kiểu sao?
Cổ tức chia bằng cổ phiếu … sẽ tự “bay” vào TK ( tay bạn?) nắm lun!

2 Likes

U Ẹ Ó …
Vọt lun 1256 ha ha.

4 Likes

Cái gap hở kia vẫn chưa lắp đc Nak ơi

2 Likes

Mình có tật … hễ xúc cảm cao là nói NGỌNG!

2 Likes